ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีเอาฐานข้อมูลสิทธิบัตร Online(สปสช.) ลงใน HOSxP  (อ่าน 8850 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamalahos

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ต้องการใช้ฐานข้อมูลสิทธิบัตร Online จาก สปสช. บันทึกลงใน ฐานข้อมูล HOSxP ต้องปรับปรุงตรงไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
Re: ขอทราบวิธีเอาฐานข้อมูลสิทธิบัตร Online(สปสช.) ลงใน HOSxP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 02:42:57 AM »
0
V 2.49.8.25 ในหน้าจอส่งตรวจรักษาสามาทำได้ครับส่งตรวจปกติแต่ในช่องการตรวจสิทธิ์จาก Hipdata สักเกตดูว่าจะมีคำว่า NHSO เพิ่มมากดตรงนั้นโปรแกรมจะดึงสิทธิ์ออนไลน์มาให้ครับ แล้วกดเลือกใช้สิทธิ์จากตรงนั้นได้เลยครับ ตามรูป  ส่วนในหน้าจอลงทะเบียนผู้ป่วยใหม่ ทดสอบแล้ว ตรวจสอบได้อย่างเดียวยังไม่มีให้ดึงข้อมูลออนไลน์มาครับ แต่ ใน changlog อาจารย์บอกว่าทำได้ ยังไงรบกวนอาจารย์ช่วยตรวจสอบด้วยนะครับ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้

• Newbie
  • *
Re: ขอทราบวิธีเอาฐานข้อมูลสิทธิบัตร Online(สปสช.) ลงใน HOSxP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 20:16:21 PM »
0
รบกวนด้วยครับอาจารย์

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 20:50:15 PM »
0
แก้ไขตาราง nhso_type_name ครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 09:13:39 AM »
0
ในจอ MySql  เข้าไปแก้ไขข้อมูลแล้ว update แล้ว แต่ข้อมูลไม่อัพเดทให้ครับ เป็นตั้งแต่ 2.49.8.12 >> 2.49.8.18 แต่ 8.25 ยังไม่ได้อัพครับ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้

ออฟไลน์ Neo28

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 09:56:12 AM »
0
  ที่ รพ.ผมก็เจอครับตอนนี้ใช้ v.8.8 ครับ ต้องกด update ซ้ำ 2-3 ครั้งครับจึงจะทำการแก้ไขให้ครับ
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 20:09:35 PM »
0
แก้ไขตาราง nhso_type_name  ขอตัวอย่างได้ไหมครับว่าต้องลงยังไงในช่อง name กับ pttype ครับ V. 25

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2006, 01:12:59 AM »
0
เห็นด้วยครับ  ขอดูตัวอย่างหน่อยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 03:02:33 AM »
0
อาจารย์ครับ...ผมรอหลายวันแล้วครับ....อยากทดลองใช้ข้อมูล online ดูครับว่าต้องปรับปรุงหรือซื้ออุปกรณ์อะไรเพิ่มอีกหรือเปล่า....ตอนนี้ติดที่ยังไม่ทราบวิธีปรับปรุงครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 03:33:08 AM »
0
ตามนี้ครับ ก็กำลังทดสอบไปเรื่อย ๆ พอใช้ได้บ้างครับ
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=171.msg643#new