ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนนิดเดียวครับ  (อ่าน 3054 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
รบกวนนิดเดียวครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 18:01:05 PM »
0
รบกวนนิดเดียวครับ พอดีมีอาจารย์เคยบอกไว้ ลืมแล้ว วันนี้พยาบาลถามขึ้นมา ผมเลยโง่เลยอิอิอ
ขอบคุณครับ
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
Re: รบกวนนิดเดียวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 18:12:15 PM »
0
pr :PRIORITY ความเร่งด่วน
L:LAB
X:X-RAY
Yindee And Tan

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 19:04:46 PM »
0
ถูกต้องนะครับ
แถมเพิ่มอีกนิดครับ
 :D ;D
priorty ความเร่งด่วน
ถ้า ปกติ = สีเขียว
ถ้า มาก = สีเหลือง
ถ้า มากที่สุด = สีแดง

Lab
เครื่องหมาย ลบ สีแดง = ไม่มีการสั่ง LAB
สัญลักษณ์ เป็นรูปนาฬิกา แสดงว่ามีการสั่งแล้ว แล้ว รอผลอยู่
ถ้ามีการรายงานผล lab จะเปลี่ยนเป็นสัญลักษณ์กระดาษ แล้วมีเครื่องหมายถูกสีเขียว ;D :D ;)
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 06:41:15 AM »
0
-ขอบคุณมากครับ  อ.นาจ กับ อ.กิจทั้ง 2ท่าน มากครับ เดี๋ยวจะจัดสาวสวยหมวยเอ๊กนมเล็กฟันเหล็กไปให้นะครับ555555+
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว