ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ การอัพเกรดเวอร์ชั่นใหม่ ครับ  (อ่าน 3075 ครั้ง)

ออฟไลน์ neopalm

• Full Member
  • Respect: +1
เมื่อเราทำการ upgrade version ใหม่ทุกครั้ง เราต้องทำอะไรบ้างครับ เมื่ออัพเกรดเสร็จ
เช่น  ต้อง check and repair หรือ regenerate vn-stat มั้ยครับ

เพราะว่าปัญหาของผมคือ ในตาราง vn_stat  field inc01-inc17 รวมกันบาง อันก็มากกว่า income บางอันก็น้อยกว่า income

ตอนนี้ผมแก้ไขข้อผิดพลาดที่ทำให้ income ขาดๆ เกินๆ แล้ว
อยากให้ค่าใช้จ่ายใน vn_stat มันอัพเดทใหม่ต้องทำอย่างไรครับ

เห็นปุ่ม Regenerate vn-stat ไมกล้ากดครับ
ช่วยอธิบายทีครับ  ว่าแต่ละปุ่มในรูป ตามที่ชี้ลูกศรไว้  เอาไว้ทำอะไรบ้างครับ

รอผู้รู้ ยืนยันก่อนครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2009, 14:14:54 PM โดย neopalm »
เอกภาพ  ศรีเจริญ (อั้ง)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ (ลูกจ้างชั่วคราว) โรงพยาบาลชุมชน ท่าอุเทน จ.นครพนม

ขึ้นระบบเอง เริ่มใช้ HOSxP 1 มกราคม 2552 ปัจจุบันใช้ HOSxP V.3.52.6.4
Module
OPD  :   ห้องบัตร ซักประวัติ ห้องตรวจ ห้องยา LAB ห้องฟัน ห้องฉุกเฉิน PCU X-Ray นวดแผนไทย
 IPD  :   Ward ห้องคลอด
Main   :  Server OS Linux CentOS 5.2  MySQL 5.1.30  IBM System x3650 Server
            Intel Xeon Quadcore 2.0 Ghz  SAS Drive 3x146Gb 15000rpm Ram 2x1Gb  667Mhz

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Hero Member
  • Respect: 0
Re: ขอถามเกี่ยวกับ การอัพเกรดเวอร์ชั่นใหม่ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2009, 21:54:14 PM »
0
เจอปัญหาเดียวกันเลยครับ
พึ่งเจอวันนี้นี่เอง   เท่าที่พบตอนนี้คือ  ผังค่ารักษาพยาบาลไม่ตรงครับ

ส่วน  inc01-inc17  ใน  vn_stat   ไม่แน่ใจว่าจะต้องตรงตาม 16 หมวดเลยหรือเปล่า
เช่น inc01  ตรงกับหมด  01   
เพราะปัญหาตอนนี้คือ  inc01  มันไม่ตรงกับหมวด  01  ครับ

ปัญหาเหล่านี้พบหลังจากการ upgrade version  (ก่อนผมเข้าไปทำงาน) 
เดี๋ยวลองไปดูอีกทีครับ 

I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง