ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบทันตกรรม ไม่สามารถคลิกเมาส์ขวา เลือกแสดงรูปยา  (อ่าน 2444 ครั้ง)

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เรียนอาจารย์ครับ
ตอนนี้ที่ รพ. จะทำระบบแสดงรูปยา ในรายการยาที่เลือกจะดู  HosXP V3.54.11.25  ดูในระบบหน้าจอการสั่งยาของพยาบาลโอพีดี แพทย์โอพีดี  พยาบาลอีอาร์ แพทย์อีอาร์  ในตึกผู้ป่วยในจากหน้าจอสั่งยา drug profile ดูได้หมด

แต่ที่พบปัญหาคือ ระบบของทันตกรรม ที่หน้าจอแทป รายการยา/เวชภัณฑ์(F3)  พอสั่งยาแล้ว และกดเมาส์ขวาไม่มีให้เลือก แสดงรูปยา  เหมือนระบบสั่งยาอื่น ๆ   เรียนอาจารย์ช่วยพิจารณาด้วยครับว่า ห้องฟันเขาจะดูรูปยาได้อย่างไรบ้างครับ 

ห้องยา ไม่อยากให้เข้าระบบแก้ไขเวชภัณฑ์ เพื่อมาดูรูปในรายการยาแต่ละตัวครับ 
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เพิ่มครับ

ในระบบงานผ่าตัด  ที่ใบสั่งยา  ก็ไม่มีคำสั่งให้คลิกเมาส์ขวา เลือกแสดงรูปยา  เหมือนกับระบบทันตกรรมครับ

และในงานกายภาพ , แพทย์แผนไทย  ก็ไม่มีคำสั่งให้ แสดงรูปยา เหมือนกันครับ

อาจารย์พิจารณาด้วยนะครับ
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง