ผู้เขียน หัวข้อ: การพัฒนาโปรแกรม HOSxP XE (สิ่งที่มีการเปลี่ยนแปลง) ในช่วงเดือนมกราคม 2562  (อ่าน 2453 ครั้ง)

ออฟไลน์ ศิริวิสา เปลี่ยนม่วง(ส้มโอ)

• Full Member
  • Respect: +19
ในช่วงเดือนมกราคมที่ผ่านมา อาจารย์ชัยพร ได้มีพัฒนาโปรแกรม ในระบบต่าง ๆ ดังนี้ค่ะ
ศิริวิสา เปลี่ยนม่วง
เจ้าหน้าที่ชำนาญการทดสอบระบบ
บริษัทบางกอกเมดิคอลซอฟต์แวร์จำกัด

ออฟไลน์ ศิริวิสา เปลี่ยนม่วง(ส้มโอ)

1.เพิ่มช่องระบุรหัส ส่งกองทุนประกันสุขภาพบุคคลที่มีปัญหาสถานะและสิทธิ(ส่งหน้าเว็ปhttp://state.cfo.in.th/)

- หน้าจอข้อมูลเวชภัณฑ์ยา
[ Guests cannot view attachments ]

- หน้าจอข้อมูลค่ารักษาพยาบาล
[ Guests cannot view attachments ]

สามารถเพิ่มข้อมูลตัวเลือกState Item Code ที่ตาราง State_item

2.หน้าจอส่งตรวจผู้ป่วย แก้ไขให้จำค่า ความเร่งด่วนและสภาพหน้าจอส่งตรวจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2019, 10:09:13 AM โดย ศิริวิสา เปลี่ยนม่วง(ส้มโอ) »
บริษัทบางกอกเมดิคอลซอฟต์แวร์จำกัด

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
ไม่ทำเป็น PDF file แล้วเหรอครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ไม่ทำเป็น PDF file แล้วเหรอครับ

คงจะเช่นนั้นกระมังครับ..
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ไฟล์ PDF ค่ะ ขออภัย ที่ล่าช้าค่ะ