ผู้เขียน หัวข้อ: Query ได้จำนวนเรคคอร์ด ออกมาไม่เท่ากัน  (อ่าน 963 ครั้ง)

ออฟไลน์ parinyas

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Query ได้จำนวนเรคคอร์ด ออกมาไม่เท่ากัน
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 11:54:26 AM »
0
เป็นการqueryจากฐานข้อมูล mirror ครับ จำนวนเรคคอร์ดจากการ query ไม่เท่ากันครับ ใช้คำสั่งเดียวกัน โดยครั้งแรกเมื่อ 3 อาทิตย์ก่อน ได้หนึ่งหมื่นกว่าเรคคอร์ด วันนี้รายงานออกมาแค่ 900 กว่าเรคคอร์ดครับ เป็นการดึงจำนวนการใช้ยาย้อนหลัง 2 ปี ซึ่งจำนวนเรคคอร์ดที่ถูกต้องควรจะเป็นของเมื่อ 3 อาทิตย์ก่อนครับ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แล้วสามารถแก้ไขได้อย่างไร