ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่อง การใช้เครื่อง NComputing  (อ่าน 3394 ครั้ง)

ออฟไลน์ yutbit

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอคำแนะนำ เรื่อง การใช้เครื่อง NComputing
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 09:01:06 AM »
0
Ncomputing คือ เครื่องที่ใช้ประมาณ Remote Desktop โดยที่เครื่องลูกมีแค่จอภาพเมาส์และคีย์บอร์ด ก็สามารถใช้งานได้ ผมชอบเจ้าเครื่่องมาก ก็เลย ลองทดสอบดูปรากฏสามารถใช้งานได้ ใช้งานได้ดีด้วย
แต่

เจ้าเครื่องนี้มันจะดึงข้อมูลจากเครื่อง ๆ เดียว และทำให้เวลา Hosxp บันทึก app_storage
จะก็จะถูกบันทึกทับกันไปหมด ก็เลยอยากจะเสนอว่า ถ้า ตารางราง app_storage บันทึกข้อมูลโดยใช้ Username เป็นบันทึกแทนชื่อเครื่่อง น่าจะดีกว่าสำหรับเจ้าเครื่องนี้

http://www.ncomputing.com/products-overview

ออฟไลน์ AOFDEVIL

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
Re: ขอคำแนะนำ เรื่อง การใช้เครื่อง NComputing
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 09:24:29 AM »
0
ที่ รพ. ผม ก็ใช้เจ้าตัว NComputing เหมือนกันครับ แต่ใช้ที่ ห้องยา เพียงจุดเดียวเท่านั้น ครับ....
รวีฤทธิ์  ฉิมสกุล (นักวิชาการคอมพิวเตอร์)
โรงพยาบาลบางจาก จ.สมุทรปราการ

Server : IBM X3650 M3 RAM 24 GB ; CentOS 6.4 ,Percona - Server 5.5.31-33
Slave : IBM...,CentOS 6.4 ,Percona - Server 5.5.31-33

V.HosXP Master : 3.58.1.23B
V.HosXP Slave: 3.58.1.23B

E-Mail : rchimsak.aof@gmail.com