ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ม OPD CARD และใบสั่งยาที่ ER  (อ่าน 4594 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
ฟอร์ม OPD CARD และใบสั่งยาที่ ER
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2007, 03:44:53 AM »
0
เคยจำได้ว่า อ.mn แยกฟอร์ม OPD CARD และใบสั่งยาที่ ER กับ ห้องฟัน และห้องแพทย์ แต่หลังจากที่ทดสอบใน hosxp 3.50.3.7 พบว่าเวลาที่สั่งพิมพ์ฟอร์ม OPD CARD และใบสั่งยาที่ ER โปรแกรมจะเรียก FORM-Doctor-Dent-OPDCARD และ FORM-Doctor-Dent-RxORDER ตามลำดับซึ่งแต่เดิมผมตั้งเป็น  FORM-Doctor-ER-OPDCARD  FORM-Doctor-ER-RxORDER ครับ จึงไม่แน่ใจว่าผมตั้งชื่อผิดหรือเปล่าครับ
Yindee And Tan

ออฟไลน์ ta_mrls20

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ฟอร์ม OPD CARD และใบสั่งยาที่ ER
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 20:38:36 PM »
0
ผมก็มีปัญหาเช่นเดียวกันครับ คือ ห้องตรวจแพทย์ ใช้ใบสั่งยาแบบต่อเนื่องกับเครื่องพิมพ์หัวเข็มครับ (ใช้ใบสั่งยาเก่าที่ค้างสต๊อคอยู่) ซึ่งจะให้พิมพ์ที่เครื่องพิมพ์ที่แชร์ไว้ในห้องยาครับ
- ปัญหาของผมอยู่ที่ ER ครับ เพราะนอกเวลาต้องการต้องการพิมพ์ใบสั่งยากับเครื่องพิมพ์ Laser ครับ ขนาดกระดาษคนละขนาดกับห้องยา
- ลองแก้ไขแบบฟอร์มสำหรับ ER แล้วครับ แต่พบว่า ฟอร์มที่สั่งพิมพ์ที่ ER จะสัมพันธ์ กับแผนกที่เลือกไว้ตอนเข้าโปรแกรมครั้งแรกครับ (ตามภาพ) คือถ้าเลือกแผนก "ห้องตรวจโรค" จะพิมพ์แบบฟอร์มหนึ่ง ถ้าเลือกแผนก "ER" ก็จะพิมพ์อีกแบบฟอร์มหนึ่ง เราสามารถกำหนดได้ไหมครับ ว่า ถ้าเลือก "ER" แล้ว ให้พิมพ์แบบฟอร์มที่เรากำหนดใหม่นี้