ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องการทำบัตรใหม่พร้อมกันแล้วแย่ง HN กันครับ  (อ่าน 4738 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
น้องมีปัญหาครับท่านพี่ทั้งหลาย มีอยู่ว่า ห้องบัตรทำบัตรใหม่พร้องกันสองเครื่องแล้วเกิดปัญหาว่ามีการแย่ง HN กันครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับท่านพี่ ใช้เวอร์ชั้น 3.54.6.26 ครับ
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ vinaisena

• Hero Member
  • งานสนุกทุกอย่างก็สุข
    • http://www.senahosp.net
ตอบได้เลยครับว่า เคยเจอะครับ เครื่อง 1 เครื่อง 2 ผมใช้ตัว IRIS อ่าน smart card ในระหว่างที่อ่านอยู่และไม่เจอะประวัติ จะต้องทำใหม่ พร้อมๆ กับเครื่อง 2 เช่นกัน แต่เครื่อง 2 ไม่ได้ใช้เครื่องอ่าน smart card เชื่อไหม พอ เครื่อง 2 save แล้ว print รูปที่เกิดจากการอ่าน ด้วยเครื่องอ่าน smart card เครื่อง 1 จะไปใส่ใน NEW HN เครื่องที่ 2 /พยาบาลเคยแซวผมหลายครั้งแล้วอะ ชื่อเด็ก หน้าคนแก่ อิอิ///
vinai supopoj
เจ้าพนักงานเวชสถิติ รุ่น 12
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
เริ่มระบบ OPD กุมภาพันธ์ 2551
เริ่มระบบ IPD 15 ธันวาคม 2551
ทีม อ.นาจ อ.กัมพล
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Master database 3.54.7.30
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
ใช้งานเต็มที่ 60+ Station
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ตั้งค่าใน System setting รูปแบบการออก HN แบบไหนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ตั้งค่าใน System setting รูปแบบการออก HN แบบไหนครับ
serial counter ครับ อาจารย์
รพ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา 180 เตียง
server IBM x Series 3400 Intel Xeon Quad-Core E5430 2.66 GHz/1333 MHZ RAID 0 RAM 9 GB HD 146 GB
Hosxp 3. 54.8.8 เครื่องที่ผมทำงานอยู่
นอกนั้น หลากหลาย เก่าสุด 52.11.11 LAB
Cent OS 5.2
ทำ server image work แล้ว อยู่ๆ ก็เดี๊ยงอีกมีปัญหาตอนไฟกระชาก ให้ Server image ล่ม restart ใหม่ แล้ว server วิ่งหา Imge server ไม่เจอะ หน้างานที่ถ่ายรูปห้องบัตร ถ่ายรูปไม่ได้

ได้เปิดนำ HN ที่ข้ามมาใช้ด้วยหรือเปล่าครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ได้เปิดนำ HN ที่ข้ามมาใช้ด้วยหรือเปล่าครับ
ปล่าวเลยครับ อาจารย์/เวลาทำบัตรใหม่ ผมชอบวิธีการอ่านจาก Smart card นะครับ ไวดี พิมพ์ข้อมูลเพิ่มบางอย่างที่ใน smart card ไม่มี แต่ปัญหาจะเป็นอย่างที่บอกน่านแหละครับ แต่นานๆๆ จะจะเอ๋กันซักที แต่พยาบาลเขาแซวเราซะงั้น
Cent OS 5.2

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
    • www.tpphosp.com
ของผมคีย์เองครับไม่ใช้ Smart card เพราะไม่ค่ยมีพึงมีเมื่อไม่นานนี้และอีกอย่างต่างด้าวบ้านผมเยอะคับติดชายแดน เมื่อก่อนเห็นเจ้าหน้าที่ห้องบัตรออกว่าเคยทำพร้อมกันได้ แต่ตอนนี้มีปัญหาไม่รู้เป็นที่เวอร์ชั้นหรือเป็นที่ิ bug ถ้าเป็นที่เวอร์ชั้นจะได้ปรับเวอร์ชั้น แต่เป็นที่ bug ก็คงฝากอาจารย์ด้วยนะครับ :'( :'( :'( :'(
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ผมลองเขียนระบบออก HN ใหม่ให้ออกผ่าน function ของ mysql (ระบบคล้ายๆ กับ get_serialnumber น่ะครับ)  ฝากทดสอบใน 3.54.7.13b นะครับ

ตั้งค่าใน System setting และสร้าง function ที่หน้าจอ Upgrade structure ครับ