ผู้เขียน หัวข้อ: โรคประจำตัว ใน Patient EMR  (อ่าน 4889 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธีรเวทย์ สิริสุวรรณกิจ

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • ธีรเวทย์ สิริสุวรรณกิจ
โรคประจำตัว ใน Patient EMR
« เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 14:49:04 PM »
0
โรคประจำตัว ใน Patient EMR จะใช้ชื่อคลินิคแสดงขึ้นมาครับ
ปัญหาอยู่ตรงที่ว่า มีผู้ป่วยลงทะเบียนโรคมะเร็งปี 2556
แต่ประวัติในอดีต เมื่อพิมพ์ออกมา จะพบว่า ข้อมูล โรคประจำตัวโรคมะเร็ง ปรากฏทุกหน้าประวัติเลยครับ
ทางบริษัทประกันก็เลยตั้งใจจะปฏิเสธการจ่ายเบี้ยประกันครับ

ขอให้ช่วยปรับปรุงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลหนองม่วงไข่ จ.แพร่
Dell PowerEdge T110 II -- RAM 16GB
Windows7 x64 Ultimate
MySQL 5.5.28
ใครสนใจติดตั้ง และ ปรับ Windows Server ก็ติดต่อได้นะครับ (ถ้าว่าง จะลองเขียนกระทู้อีกทีนึง)
https://www.facebook.com/theerawate

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: โรคประจำตัว ใน Patient EMR
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 15:25:43 PM »
0
โรคประจำตัว ใน Patient EMR จะใช้ชื่อคลินิคแสดงขึ้นมาครับ
ปัญหาอยู่ตรงที่ว่า มีผู้ป่วยลงทะเบียนโรคมะเร็งปี 2556
แต่ประวัติในอดีต เมื่อพิมพ์ออกมา จะพบว่า ข้อมูล โรคประจำตัวโรคมะเร็ง ปรากฏทุกหน้าประวัติเลยครับ
ทางบริษัทประกันก็เลยตั้งใจจะปฏิเสธการจ่ายเบี้ยประกันครับ

ขอให้ช่วยปรับปรุงด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
  ]  ลองแก้ไข แบบฟอร์มครับ.. ที่พิมพ์
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ ธีรเวทย์ สิริสุวรรณกิจ

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • ธีรเวทย์ สิริสุวรรณกิจ
Re: โรคประจำตัว ใน Patient EMR
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 19:45:41 PM »
0
ลองแก้ไข แบบฟอร์มครับ.. ที่พิมพ์
ทางรพ. ก็คิดจะทำอย่างนั้นอยู่ครับ แต่ทางบริษัทประกัน ได้สำเนาไว้แล้ว
ทางรพ.จึงได้ทำหนังสือชี้แจงไปครับ

ผมว่าส่วนนี้มันก็ถือว่ามีประโยชน์นะครับ
ใจผมไม่ค่อยอยากให้ตัดออกเลยครับ
อย่างน้อย ขอให้ทางทีมงานลองเพิ่มวงเล็บ ปี(หรือวันเดือนปี)ที่เริ่มเป็นหรือเริ่มขึ้นทะเบียน ก็ได้ครับ คงจะพอให้ทุกคนเข้าใจตรงกันได้ครับ
ฝากท่านอาจารย์เกื้อและทีมงานด้วยนะครับ
โรงพยาบาลหนองม่วงไข่ จ.แพร่
Dell PowerEdge T110 II -- RAM 16GB
Windows7 x64 Ultimate
MySQL 5.5.28
ใครสนใจติดตั้ง และ ปรับ Windows Server ก็ติดต่อได้นะครับ (ถ้าว่าง จะลองเขียนกระทู้อีกทีนึง)
https://www.facebook.com/theerawate