ผู้เขียน หัวข้อ: เขาป้อนผล lab กันยังไงถ้าไม่มีระบบแปลผลอัตโนมัติ  (อ่าน 2141 ครั้ง)

ออฟไลน์ อยากมีที่จอดใจ

• Full Member
  • สองแก้มหน้ามน มองแล้วทนไม่ไหว อย่ามาคิดวางใจ
  • Respect: 0
    • ห้องสมุดขนาดใหญ่หาอะไรก็เจอ
พอดีที่ทำงานไม่มีเครื่องอ่านผลแล็บอัตโนมัติแบบที่อื่น ผมก็ไม่รู้เขาเรียกว่าอะไรที่มันแปลผลอัตโนมัติน่ะครับเวลาตรวจผลแล็บ (เห็นเขาบอกว่าเวลาติดตั้งก็หลายแสน มันจะไปดึงค่าใน hosxp มาให้อัตโนมัติหรืออะไรนี่แหละ) ที่ทำงานผมต้องป้อนเองแล้วมันช้า เจ้าหน้าที่เขาก็ถามผมว่ามันไม่มีค่าให้เลือกเหรอจะได้ง่ายขึ้น ผมก็บอกว่าเอ อันนี้ก็ไม่รู้นะ แล้วเขาก็ถามต่อว่า เขียนโปรแกรมเพิ่มได้ป่าว (555 แค่เรื่องง่าย ๆ ยังทำไม่ได้จะให้เขียนโปรแกรม งานนี้ตายสถานเดียว) ผมนึกขึ้นได้ว่าเอ มันมีชุมชนคนใช้ hosxp นี่นาก็เลยมาถาม ตามภาพที่แนบมาให้ดูบางอย่างก็มีให้เลือก เช่น โพสิถีบ เนกาถีบ อะไรประมาณนี้ แต่บางตัวก็ไม่มีต้องมาป้อนเอง เขาเลยถามว่ามันมีค่าให้เลือกเป็นแบบดรอปดาวน์ลิสต์หรือเปล่า ท่านใดทราบก็วานบอกด้วยนะครับ
มองแค่รองเท้าก็รู้ว่าเราต่างกัน เหตุใดสวรรค์จึงดลให้มาพบเจอ
Server Dell
Ram 2 GB
HD 70 GB
Windows server 2003
hosxp 3.60.6.10

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
Re: เขาป้อนผล lab กันยังไงถ้าไม่มีระบบแปลผลอัตโนมัติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 11:25:09 AM »
0
ไปกำหนดตามรูป  8)