ผู้เขียน หัวข้อ: รหัสลงทะเบียนค่ารักษาพยาบาล  (อ่าน 3327 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumboyz

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
รหัสลงทะเบียนค่ารักษาพยาบาล
« เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 03:36:57 AM »
0
สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆชาว HOS xP ถ้ามี error: no incoming code for items code 3000xxx please contact system administrator to fixed problem !!!
แล้วผมมาดูรหัสค่ารักษาพยาบาลแล้ว พบว่ารหัสนั้นหายไป มีวิธีแก้errorนี้ไหมครับ เพราะแก้ไขรหัสให้ตรงกับ error นี้ไม่ได้

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: รหัสลงทะเบียนค่ารักษาพยาบาล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:52:38 AM »
0
ช่วยบอกด้วยว่าหน้าจอไหนครับ

ืที่ทำให้ขึ้นหน้าจอนี้ขึนมาครับ

www.logmein.com

ออฟไลน์ tumboyz

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: รหัสลงทะเบียนค่ารักษาพยาบาล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 20:58:33 PM »
0
ครับ error นี้จะขึ้นก็ต่อเมื่อมีการใช้งานส่วนการบริการทางการแพทย์น่ะครับ คือมีการคีย์ค่าบริการทางการแพทย์ตั้งแต่ส่วนของ OPD ( รหัสนี้คงเป็นส่วนของค่าบริการทางการแพทย์ ถ้าผมดูไม่ผิดนะครับ) ซึ่งรหัสนี้ผมเองจะแก้ให้ตรงกับ errorที่ฟ้องก็ทำไม่ได้ มันตั้งค่าไม่ให้เปลี่ยนแปลงใช่ไหมครับ และมีวิธีอื่นอีกไหมครับที่ไม่ให้ errorนี้ขึ้นมาอีกครับ
เพราะมันจะมีผลกับห้องเก็บเงินที่ต้องมาคีย์ค่าบริการทางการแพทย์อีก แต่ในรายละเอียดการรักษาของหน้าต่างห้องเก็บเงินโชว์นะครับ แต่ตอนคิดค่ารักษาเราต้องคีย์เองถ้าไม่คีย์ค่าบริการนี้จะหายไปครับ