ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยใช้โปรแกรม pcpri ตรวจสอบข้อมูล 18 แฟ้มของ สนย.บ้างครับ  (อ่าน 7509 ครั้ง)

ออฟไลน์ arabama

• Full Member
  • Respect: +1
 พอดีไปเจอ pcpri โปรแกรมตรวจสอบความถูกต้องข้อมูล 18 แฟ้ม ระดับหน่วยบริการ ของ สนย. มาแต่ผมไม่สามารถนำเข้าข้อมูล 18 แฟ้มที่ส่งออกจาก HOSXP_PCU ได้ เลยอยากสอบถามว่ามีท่านใดเคยลองตรวจหรือยังครับ
http://code.google.com/p/pcpri/
CUP.Khonsawan Chaiyaphuam
**เราเป็นคนสุดท้ายที่ปลายแถว  มือต้องแจว เท้าต้องจ้ำตามคำสั่ง***

doramon

• บุคคลทั่วไป
ไม่เคยใช้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ saiphon

• Sr. Member
  • Respect: 0
เคยใช้แล้วครับ..แต่ยังมี error อยู่มาก ผมว่าใช้ OP-PP2010 น่าจะ workกว่า ;D
Admin Amnatcharoen
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 12 GB
CentOS 5.3 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 2 เครื่อง
Server HP ProLiant ML350 G6  2.8 GHz Ram 8 GB
Windows Server 2003 , MYSQL 5.1.30 64bit จำนวน 1 เครื่อง
ขึ้นระบบ HOSxP PCU เมื่อ 1 เม.ย.52
ขึ้นระบบ Datacenter เมื่อ 15 มิ.ย.52 โดย อ.MN

ออฟไลน์ เครือข่ายบริการสุขภาพ อ.จักราช @นคราชสีมา

• Sr. Member
  • เพอร์ซี่ แจ็คสัน กับสายฟ้าที่หายไป
    • เครือข่ายบริการสุขภาพอำเภอจักราช
ยังครับ ใช้ OP/PP 2010 สปสช ครับ
" #เครือข่ายบริการสุขภาพ อำเภอจักราช #PCU Chakkarat #Chakkarat Hospital"

http://ict-chakkarat.blogspot.com/

@Nakhonratchasima
สถานะ : ขึ้นระบบ Hosxp_pcu 1 ธันวาคม 52
             ขึ้นระบบ Hosxp ในโรงพยาบาล จักราช 29 มีนาคม 2554 โดยทีม BMS
*** อบรมผู้ดูแลระบบ การสร้างรายงานด้วย Report Designer ขั้นประยุกต์ วันที่ 13-17 มิ.ย. 2554
+ ขอบคุณ สังคมแห่งการเรียนรู้ HOSxP Community +

ออฟไลน์ numkum

ของผมก็ error ครับ  แถมด้วย point เป็น 0 (Version 3.53.6.9)
รพ.สต.น้ำขุม อ.ศรีนคร จ.สุโขทัย
Mail: numkoum@gmail.com
server:IBM X3100 RAM 6 GB
HOSxP,HOSxP PCU Upgrade ล่าสุด
ขึ้นระบบ 15 มกราคม 2553
โดยทีม Admin รพ.ศรีนคร

ออฟไลน์ Terminator2015

• Hero Member
  • Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
ของผมก็ error ครับ  แถมด้วย point เป็น 0 (Version 3.53.6.9)

ลักษณะนี้เกิดจากการที่ไม่ได้ส่งข้อมูลนะครับ หรือส่งไม่ถึงครับ ต้องติดตามเอง
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

แล้วรูปแบบ 18 แฟ้ม ของ สนย.แบบนี้ถูกต้องมั๊ยครับ
รพ.สต.น้ำขุม อ.ศรีนคร จ.สุโขทัย
HOSxP,HOSxP PCU Upgrade ล่าสุด

doramon

• บุคคลทั่วไป

ไม่ทราบว่าเปลียนโปรแกรมจาก hcis มาเป็น hosxp-pcu นานหรือยังครับ

รบกวนตรวจสอบ seq ด้วยว่าใน hosxp ตั้งค่ามากกว่าที่เคยส่งจาก hcis หรือยัง   

เปลี่ยนเมื่อ มกราคม 53 ครับ
ที่มีปัญหาผมคิดว่าเกิดจากรูปแบบของ 18 แฟ้ม provis ที่ผมส่งออกจาก Hosxp pcu ครับ (version 3.53.6.9)
น่าจะนำเข้าโปรแกรม provis ไม่ได้ ก็เลยเป็น 0 ผมเลยเปลี่ยนชื่อเป็น xxxx.txt แล้วลองใช้โปรแกรม pcpri
ของ สนย. ตรวจสอบแล้วนำเข้าได้ครับ