ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าใช้จ่ายของทันตกรรมต้องออกใบเสร็จ ในกลุ่มผู้ป่วยประกันสังคม แก้ยังไงครับ  (อ่าน 2463 ครั้ง)

ออฟไลน์ sungoku

• Full Member
  • Respect: 0
คือ ปกติผู้ป่วย ปกส ยอดจะไม่ส่งไปออกใบเสร็จ ใน OPD Mode2 แต่สำหรับ ทันตกรรม ต้องเก็บเงิน ออกใบเสร็จ แล้วผู้ป่วยไปเบิกตามหลังเอง  แล้ว ที่อื่นที่ขึ้นระบบทันตกรรม ทำไงครับ กับผู้ป่วยกลุ่ม ปกส. ที่ต้องออกใบเสร็จ
Tosapon Sookrak
Computer Center, Chainat Hospital
e-mail:Tosapon_t@hotmail.com

ชุมชน HOSXP มีแต่ความรู้จริงๆ ครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
กำหนดค่าบริการในหมวดของทันตกรรม บังคับให้ชำระเงินเองเฉพาะสิทธิ ปกส. ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD