ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำ การทำรายงานการจ่ายยา แยกตามรายชื่อเครื่องคอมฯ ด้วยครับ  (อ่าน 3461 ครั้ง)

ออฟไลน์ taewan

• Full Member
  • Respect: 0
    • Sanpatong Hospital Chiangmai
รบกวนช่วยแนะนำ การทำรายงานการจ่ายยา แยกตามรายชื่อเครื่องคอมฯ ด้วยครับ เราต้องอ้างอิง ตารางไหนครับ เพื่อให้ได้ จำนวนครั้ง และมูลค่า ออกมา

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Taewan Chaingam
Sanpatong Hospital Chiangmai
ขึ้นระบบ วันที่ 16 ธันวาคม 2551 โดย Bangkok Medical Solfware Co.,Ltd.
ทีมงาน คุณเขตต์รัฐ บุญจันทร์
Server Master :  DELL  PowerEdge 600 
RAM : 12 Gb.
HD 3 X 146Gb.
Raid 5
MySQL 5.1.24rc 64 bit 
OS CentOS 5.2 64bit

HOSxP Version 3.57.6.28

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
opitemrece+comdep+drugitems ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ taewan

• Full Member
  • Respect: 0
    • Sanpatong Hospital Chiangmai
Taewan Chaingam
Sanpatong Hospital Chiangmai
ขึ้นระบบ วันที่ 16 ธันวาคม 2551 โดย Bangkok Medical Solfware Co.,Ltd.
ทีมงาน คุณเขตต์รัฐ บุญจันทร์
Server Master :  DELL  PowerEdge 600 
RAM : 12 Gb.
HD 3 X 146Gb.
Raid 5
MySQL 5.1.24rc 64 bit 
OS CentOS 5.2 64bit

HOSxP Version 3.57.6.28

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
สงสัยว่าทำไมต้องแยกตามชื่อเครื่องคอม
น่าจะแยกตามห้องจ่ายยามากกว่านะครับ
เช่น ห้องจ่ายยาผู้ป่วยนอก1 ห้องจ่ายยาผู้ป่วยนอก2 เป็นต้น
หากต้องการแบบนี้ ต้องดูที่ rx_operator ครับ จะบอกว่าใครบันทึกจ่ายยาไปตอนกี่โมง โดยใคร และใช้เครื่องคอมที่อยู่ ณ จุดไหน(kskdepartment) => ห้องไหนนั่นเอง

ผมเคยทำไว้นะลองหาดูใน forum report exchange
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)