ผู้เขียน หัวข้อ: มีโรงพยาบาลไหนรับโอน จนท.ระบบงานคอมพิวเตอร์ บ้างครับ  (อ่าน 5901 ครั้ง)

vb4win

• บุคคลทั่วไป
ขอโทษครับที่ลงบอร์ดนี้ คือผมอยู่ อบจ. อยากโอนย้ายไปอยู่ รพ. ไหนก็ได้ ไม่รู้ว่าจะไปได้หรือปล่าว เพราะมันข้ามกระทรวงด้วยครับ ถ้ามีรับโอนผมก็จะหาทางย้ายครับ อยากไปอยู่ รพ. มากๆ เพราะจะได้ทำงานคอมพิวเตอร์ได้เต็มที่ เขียนโปรแกรม SQL ซ่อมเครื่อง ระบบเครือข่ายได้ครับผม ตามเมล์เลยนะครับ โปรแกรม hosxp ก็ศึกษามาพอสมควร อาศัยได้ช่วยเพื่อนที่ทำงานคอมอยู่ รพ. ครับ

ออฟไลน์ SBR10993

• Full Member
  • อะจ๊ากกก..ย่ะ ย่ะ..
  • Respect: +1
ต้องใช้คำนี้เลย..คนในอยากออกคนนอกอยากเข้า...สำหรับงานของ สาสุข.ถ้าไม่ใช่ หมอ พยาบาล แล้วจะได้รับการเหลียวแลน้อยมากครับ.(ในความคิดผมนะ) .. งาน อบจ.น่าจะดีนะครับ ถ้าอยากจะใช้ความรู้ทางนี้จริง ๆ น่าจะไปทางบริษัททำซอฟท์แวร์จริง ๆ อย่าง เมดิคอลซอฟท์แวร์  :-* ลอง ถาม อ.ชัยพร ดูสิครับ..ว่ารับผู้ช่วยเพิ่มมั้ย..
Mr.kanchit Pinitmontree
NongBualamphu Prov.Pub.Health
implimented on 14-07-2006 individual

ออฟไลน์ that panom

• Respect: 0
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชธาตุพนม ต้องการผู้มีความรู้ ด้านคอมพิวเตอร์และระบบเครือข่ายมาร่วมงานเช่นกันครับ email มาคุยกันซิครับ Saknarin@thatpanomhosp.com

ออฟไลน์ leardsuk

• เลิศศักดิ์ สังข์ศรีแ้ก้ว
ความเห็นผมเหมือนนะ อยู่ อบจ. นะดีแล้วจริงๆ คับ เหมือนความเห็นแรก เพราะว่าจริงๆ ถ้าไม่ใช่บุคลากรทางด้านการแพทย์และพยาบาล ละก็ ทางด้านอื่นจะมองเห็นความสำคัญน้อยมากจริงๆ บางทีทำงานอยู่เป็นปี ยังไม่คนรุ้จักเลยคุณ
โรงพยาบาลสตึก อ.สตึก จ.บุรีรัมย์
Email: leardsuk@yahoo.com
Tell: 0-4468-1280-1 ต่อ 116
Server IBM 3500 Ram 4G
CentOS 5.0 Mysql 5.1
Hosxp 3.52.7.3

ออฟไลน์ bjhxp

งาน สาสุข หนักกว่า งาน อบจ มากนะครับ
ถ้าสนใจ ลอง mail มาที่  bjhcenter@hotpop.com
หรือ  02-4643002-3  ต่อ 106

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
มีใครรับ IT สูงอายุ 40 up เงินเดือน 20000 ก่าๆ มั่งครับ อยากไปมั่งอะคับ
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ suchai

มี ครับ
  1. รพ.โพธาราม กำลังจะรับสมัคร เจ้าหน้าที่ คอม วุฒิ ปริญญาตรี ด้าน IT  1 ตำแหน่ง
  2. บ.ฮอสอินโฟ จำกัด (เป็น Partnership กับ บ.บางกอกเมดิคัล ซอฟท์แวร์ และได้รับอนุญาตให้ นำ HOSxP ไป Implement  อย่างเป็นทางการ) กำลัง รับสมัคร เจ้าหน้าที่ คอม วุฒิ ปริญญาตรี ด้าน IT  1 ตำแหน่ง ครับ
   ติดต่อได้ ที่ mail hosxp@yahoo.com.sg

จริง ๆ แล้ว เจ้าหน้าที่คอม ใน รพ.มีความจำเป็นต่อทุก รพ. และมีความสำคัญ ครับ แต่เนื่อง จาก ตำแหน่ง ใน ระดับ รพ.ชุมชน หรือ รพ.อำเภอ ไม่มีตำแหน่งที่เป็น ข้าราชการ มีแต่ ตำแหน่ง ลูกจ้าง ประจำ หรือ ชั่วคราว ก็ เลย มองว่า ไม่สำคัญ ส่วน ตำแหน่งนักวิชาการคอมฯ จะมี ใน รพ.จังหวัด ครับ  และอีกอย่าง เจ้าหน้าที่ คอม ก็จำเป็นต้องเรียนรู้งาน ของ รพ.เกือบทุกอย่าง จึง จะแก้ปัญหาการใช้ คอม ใน รพ.ได้ หมด ซึ่งก็เป็น ภาระที่หนักพอสมควร
     ในทางตรงกันข้าม รพ.ที่ไม่มีเจ้าหน้าที่คอม ผู้ดูแลระบบที่เป็นแพทย์ ทันตะ เภสัช ฯลฯ จะต้องเรียน รู้ ระบบคอม เอง ทั้งหมด และ เมือมีปัญหาก็ต้องไปอ่านหนังสือ คอม อีมาก แก้ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง  ซึ่งก็เป็น ภาระ หนัก พอกัน
     มันอยู่ที่ว่าเรา ชอบ งาน นั้น แค่ไหน สำหรับ คนชอบ งาน IT แล้ว การพัฒนา software งานโรงพยาบาล ท้าทายที่สุด ครับ ไม่ งั้น กระทรวง จะ ตั้ง งบ IT ไว้ ถึง 5000 ล้านบาท  หรือ รพ.เอกชน บาง แห่งต้อง ซื้อ software ถึง 260 ล้านบาท 
     คนทำงาน IT เป็น คนสำคัญ และเป็นงานที่มีคุณค่า ครับ  และ วันหนึ่ง ระบบ จะขาด คน IT ไม่ได้ ครับ  โดย ลำพัง แพทย์ ทันต เภสัช พยาบาล นัก เวชสถิติ ก็มีความสำคัญในวิชาชีพ แต่ก็มีหลาย คนลาออก และหันมาเอาดี ด้าน เป็น programmer ครับ อย่างที่เห็น กัน

ขอให้กำลังใจคนทำ IT ครับ
ภก.สุชัย  อุดมคำ Email:suchaiu@gmail.com
Photharam Hospital  Administrator
อดีต : ผู้จัดการระบบ รพ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด ปี 2540 ( โปรแกรม รพ.มะการักษ์ Server 80486 Netware Dos version ) อบรม Dispense มช.
        : ผู้ใช้งาน โปรแกรม  MEDICAL2020 Version Dos ได้รับการ สอน ถ่ายทอดความรู้  จาก ผอ.ชลทิศ รพ.วัดเพลง ราชบุรี ปี 2541-2542
        :ผู้ใช้งาน Dispense รพ.โพธาราม ปี 2534-2545
        :ผูร่วมสนับสนุนการพัฒนา ออกแบบ และ ทดสอบ ระบบ HOSxP Version 2  ที่ รพ. โพธาราม  ( รพ.340 เตียง )   ปี  2546  เป็นต้นมา โดย เลือก เสนอจุดเด่น จากโปรแกรม ต่าง ๆ ที่เคยใช้และดูงาน  มารวมใน HOSxP

เริ่มใช้ HOSxP    20 ม.ค. 2546

ยินดีต้อนรับทุก รพ. มาร่วม แบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ กับ โปรแกรม HOSxP

ออฟไลน์ Polpichit

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นตำแหน่ง นักวิชาการคอมพิวเตอร์ ที่มีตำแหน่งรองรับในการบรรจุเป็นข้าราชการ ผมได้สอบถามไปที่งานบริหารงานบุคคล ได้แจ้งว่ามีเฉพาะที่สำนักงานปลัด  ส่วนรายละเอียดนั้นถ้าจะให้ถูกต้องให้โทรสอบถามที่ กลุ่มงานบริหารงานบุคคล สำนักงานปลัดกระทรวง 025921344 ,025901424 

ออฟไลน์ phin

รพ.โคกศรีสุพรรณ กำลังเปิดรับสมัครเจ้าหน้าที่ คอมพิวเตอร์(ลูกจ้างชั่วคราว)วุฒิปริญญาตรีทาง IT  สนใจติดต่อ 042-766054,042-766061  หรือ p_hompar@hotmail.com