ผู้เขียน หัวข้อ: เข้า HOSxP ไม่ได้ครับ  (อ่าน 3718 ครั้ง)

ออฟไลน์ phin

• Full Member
  • Respect: 0
เข้า HOSxP ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 22:15:32 PM »
0
เข้า HOSxP ไม่ได้ครับ เป็นอยู่เครื่องเดียวครับ

Re: เข้า HOSxP ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 22:20:26 PM »
0
จากนั้นคลิก OK  แล้วป้อนระหัสผ่านเข้าเกิด ERROR ตามมา  อย่างอื่นปกติครับ ทดสอบการ Connect ก็เป็นปกติ  เกิดจาก WINDOWS หรืเปล่าครับ

ร.ต.ผิน  ฮ่มป่า (รพ.โคกศรีสุพรรณ  จ.สกลนคร)

ออฟไลน์ The Kop

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 00:13:45 AM »
0
เท่าทีเจอนะครับ ถ้า connect ผ่านแต่เข้าไม่ได้  วิธีแก้ ลองเข้าไปที่ control panel ที่ Regional setting แก้ให้เป็น thai ครับทั้ง 2 ที่ option กับ advance ครับ แล้วเข้าโปรแกรมใหม่ครับ ถ้าวิธีนี้ทำไปแล้ว  ลองอีกแบบนึงคือ ลบ Folder hosxp ออก ก่อนแล้ว ลงโปรแกรมใหม่ครับ  ถ้าไม่ได้คงต้องรอ ผู้เชี่ยวชาญ แนะนำอีกทีครับ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 00:54:00 AM »
0
ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ  ระหว่างคอยคำตอบผมแก้ไขโดยลง WINDOWS ใหม่ครับ ปรากฏว่าอาการ ERROR ดังกล่าว หายครับ