ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ one stop service รพ.  (อ่าน 3316 ครั้ง)

ออฟไลน์ songhos

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
ขอความช่วยเหลือ one stop service รพ.
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 09:54:37 AM »
0
มีปัญหาว่า การใช้หน้าจอ one stop service รพ.ในการตรวจรักษา เวลาเราไปแถบสั่งยา แล้วบันทึก ทำไม่มันขึ้น NO CC/PI  ทั้งๆที่เราลงข้อมูลไปหมดแล้ว หรือเราต้องกดบันทึกก่อน แล้วเข้าไปเลือกผู้ป่วยใหม่ ซึ่งทำให้เสียเวลามาก  วิธีการแก้ไขทำอย่างไรคะ  ช่วยไขข้อข้องใจหน่อยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ phatty

• **
    • Teparak Health Centre
Re: ขอความช่วยเหลือ one stop service รพ.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 18:36:25 PM »
0
ไม่ได้บันทึก Cc หรือ PE หรือเปล่าครับลองบันทึกดูก่อนว่ายังจะฟ้องอีกหรือไม่
Mr. Banlung Srichomngam / Teparak Health Centre Muang Samutprakarn
IBM Server CenOS 5.5 / MySQL 5.1.X / ็HosXP 3.55.7.14
อบรม Hosxp_PCU 5 วัน(แต่ไม่ได้ใช้)ต้องมาอบรม  HosXP 1 ชม. แล้วกลับมาขึ้นระบบเอง

ออฟไลน์ songhos

• **
Re: ขอความช่วยเหลือ one stop service รพ.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 15:35:27 PM »
0

ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบ
แสดงว่าเราต้องกดบันทึกไปก่อน แล้วเข้าไปเลือกผู้ป่วยขึ้นมาใหม่เหรอคะ  ทำไมไม่ให้เราสั่งยาก่อนแล้วค่อยกดบันทึกทีหลัง จะได้ไม่เสียเวลาเข้าๆออกๆอะค่ะ

ออฟไลน์ nongnine

• **
  • Respect: +7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 20:42:07 PM »
0
แนะนำให้ลองศึกษาโปรแกรมก่อนใช้งานครับ

ถ้ายังไม่ศึกษา ลองอ่านคู่มือเบื้องต้น ก่อนครับ
คำตอบจะพออธิบายสิ่งที่อยากรู้ได้ครับ
ปัญหาบางอย่าง มันก็ต้องร่ายยาว ถ้าถามไม่ตรงจุด

แต่ยืนยันว่ามันมีคำตอบแน่นอนครับ