ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนอาจารย์ชัยพรเวอร์ชันต่อไป ขอระบบห้ามสั่งยาที่แพ้ใน HOSxP-PCU ด้วยครับ  (อ่าน 4155 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
เรียนอาจารย์ชัยพรเวอร์ชันต่อไป ขอระบบห้ามสั่งยาที่แพ้ใน HOSxP-PCU ด้วยครับ จากการทดสอบระบบ HOSxP-PCU V.3.56.2.27 ยังสามารถสั่งจ่ายยาที่แพ้ใดครับ

ขอบคุณมากครับ
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
ฝากพิจารณาเดียวนะครับอาจารย์ แบบlock ไม่ให้สั่งเหมือนHOSXp
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
 ;D เพิ่มปุ่มลง อุบัติเหตุ Accident ให้ด้วยนะครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549

ออฟไลน์ phatty

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
    • Teparak Health Centre
รบกวนอาจารย์ อีกเรื่องนะครับ เรื่อง ICD10 help  ในการค้นหาโรค ใน  Hosxp_pcu  ในหน้า one stop service อยากให้เหมือนกับ  ICD10 help  ใน one stop service ของ Hosxp  ซึ่งจะมีการค้นหาโรคได้ง่ายและถูกต้องกว่า  Hosxp_pcu  ผมเคยเสนออาจารย์ในที่ประชุมที่บริษัท BMS ไปครั้งหนึ่งนะครับ ตอนที่จะปรับแก้ระบบ chronic
อยากให้อาจารย์ทำจริง ๆ นะครับ  ระบการวินิจฉัยโรคในระดับ PCU  จะได้บันทึกมีความถูกต้องมากขึ้น

ขอบคุณครับอาจารย์
Mr. Banlung Srichomngam / Teparak Health Centre Muang Samutprakarn
IBM Server CenOS 5.5 / MySQL 5.1.X / ็HosXP 3.55.7.14
อบรม Hosxp_PCU 5 วัน(แต่ไม่ได้ใช้)ต้องมาอบรม  HosXP 1 ชม. แล้วกลับมาขึ้นระบบเอง

ออฟไลน์ Terminator2015

• Achilles : ประวัติศาสตร์จารึกชื่อกษัตริย์ มิได้จารึกชื่อทหาร
  • Respect: +66
    • โรงพยาบาลนาเชือก
รอเวอร์ชั่นใหม่เพื่อส่งออก 43 แฟ้มที่สมบูรณ์ยิ่งขี้นอยู่ครับ
นายคณวัชร คำชัย(ทัศ) โรงพยาบาลนาเชือก จ.มหาสารคาม
Mail : nachuak@hotmail.co.th  Tel.  (AIS)0817080646
โรงพยาบาลชุมชน ขนาด 30 เตียง (Paperless OPD)
ดุแล สอ.12 แห่ง HOSxP_PCU 3.59.12.15 NewVersion
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ต.ค. 2549