ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ครับอยากให้ข้อมูลซักประวัติสูบบุหรี่ดื่มเหล้าค้างครับ  (อ่าน 3244 ครั้ง)

ออฟไลน์ yossak

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • www.tpphosp.com
อืมพอดีพี่ที่ OPD เขาถามผมว่าสามารถทำให้ หน้าจอซักประวัติที่มีการซักสูบบุหรี่-ดื่มเหล้า ให้มันค้างเหมือนส่วนสูงได้เปล่า ผมก็บอกว่าผมทำไม่ได้ก็เลยมาขอคำแนะนำว่าสามารถทำได้เปล่าครับเพราะพี่เขา จะต้องซักทุกคนและเขาก็ไม่รู้ว่าคนนี้เคยซักไปแล้วหรือเปล่า ก็เลยอยากให้มันค้างเพื่อที่จะรู้ว่ามีการซักประวัติแล้วหรือยังเพื่อไว้ติดตามคนไข้
ยศศักดิ์   น้อยประสิทธิ์  โรงพยาบาลทองผาภูมิ ขนาด 90 เตียง
Server HP ML350 G6 / Hdd scis 3 TB. / Ram 16 GB./ Centos 6.4 / Mysql 5.5.26/ Hosxp 3.57.2.x
ขึ้นระบบ 2549  จากทีม BMS และขอขอบพี่กิจ สสจ.กจ  คุณ พีบอย ด่านมะขามเตี้ย   พี่นาจ รพ.หลวงพ่อเปิ่น, พี่อ๊อด รพ.ไทรโยค, และที่ให้ความรู้และคำแนะนำ เว็บไซค์โรงพยาบาล  www.tpphosp.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ถ้าระบบในรพ..มีกำหนดสั่งพิมพ์เอกสารคัดกรอง ทันที .. ก็บังคับผ่านการออกแบบในฟอร์มที่ออกแบบได้ครับ.ว่า smoke_screen_id<>""  หรือ drinling_screen_id <>"" เพราะถ้าว่างจะพิมพ์ไม่ออก หรือได้กระดาษเปล่า..ๆ :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ ทักบอน

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
พยาบาลที่จุดซักประวัติโรงพยาบาลผมก็อยากให้มันค้างเช่นกันครับ เพราะเราจะได้รู้ว่า
เคยคัดกรองมาแล้วหรือยัง ในตอนซักประวัติเลยโดยไม่ต้องไปดูรายงานน่ะครับ
[img]http://i265.photobucket.com/albums/ii201/takbon/506487911.gif[img]

ผมชื่อ บอน ครับ
นวก.คอมพิวเตอร์ น้องใหม่ รพช.หนองวัวซอ
ขึ้นระบบประมาณปี 2549 แต่ผมเพิ่งมาทำงาน เดือน เมษายน 2554 ครับ
ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากหัวใจ ฝากตังค์ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
 ;D ;D ;D

พยาบาลขยันจังเลยครับ..ของหน่วยงานผมกับไม่ชอบซักเยอะ ๆ  ขอแค่ cc กับ น้ำหนัก และประวัติแพ้ยา..แล้ว save ได้.. ;D ;D ;D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x