ผู้เขียน หัวข้อ: แสดงค่า CrCl ในใบสั่่งยาผู้ป่วยใน  (อ่าน 1602 ครั้ง)

ออฟไลน์ cil

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
แสดงค่า CrCl ในใบสั่่งยาผู้ป่วยใน
« เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 22:29:14 PM »
0
สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าเราสามารถโชว์ค่า CrCl ในใบสั่งยาผู้ป่วยในได้ไหมครับ ตอนนี้มีในฝบสั่งยาผู้ป่วยนอกและ popup เวลาบันทึกใบสั่งยาผู้ป่วยใน มันน่ารำคาญมากๆ

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: แสดงค่า CrCl ในใบสั่่งยาผู้ป่วยใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2019, 17:44:56 PM »
0
สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าเราสามารถโชว์ค่า CrCl ในใบสั่งยาผู้ป่วยในได้ไหมครับ ตอนนี้มีในฝบสั่งยาผู้ป่วยนอกและ popup เวลาบันทึกใบสั่งยาผู้ป่วยใน มันน่ารำคาญมากๆ
popup นั้นเกิดจากการเขียน script หรือไม่ หากใช้ ก็แจ้ง IT ให้ปิดก็ได้ครับ
การให้แสดงในใบสั่งยา สามารถทำได้โดยการเขียนคำสั่งดึงข้อมูลมาแสดงได้ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)