ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องติดตั้งการ์ดแลนเพิ่มหน่อยครับ  (อ่าน 3196 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vegeta

• Full Member
  • Respect: +1
0
จริงๆ แล้วมันเป็นออนบอร์ดทั้งสองตัว ครับ ตัวแรกก็ใช้ได้ปกติ
แต่ตัวที่สองกลับไม่เห็น (เหมือนไม่ได้ติดตั้ง driver)
ผมลองพิมพ์คำสั่ง setup แล้วใส่ไอพีให้ eth1 แต่ก็ไม่ได้ครับ
ตัวแรกมองเห็นและมีชื่อรุ่นของการ์ดแลน แต่ตัวที่สองไม่มี
ผมต้องทำยังไงครับถึงจะมองเห็นตัวที่สอง โดยไม่ต้องลงใหม่ เพราะ ฐานข้อมูล HosXP อยู่ในเครื่องนี้
คือผมอยากจะแยกไอพีใช้ HosXP ครับ
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง