ผู้เขียน หัวข้อ: Set DateTime fail บน windows 7 Starter  (อ่าน 4833 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vegeta

• Full Member
  • Respect: +1
Set DateTime fail บน windows 7 Starter
« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 10:21:43 AM »
0
ผมได้เครื่องมาใหม่ พร้อมติดตั้ง windows 7 starter ลิขสิทธิ์
แต่ติดปัญหาเมื่อล็อกอินเข้าไปครั้งแรก ขึ้น Set DateTime fail
แล้วโปรแกรมก็เข้าไม่ได้เลย ครับ
อีกข้อ ครับ เข้าไปตั้งค่าฐานข้อมูลในโปรแกรมไม่ได้ครับ Unable to write Hos-win32.ini
ผมใช้วิธีแก้เองในไฟล์ hos-win32.ini แต่ถ้าต้องตั้งค่าอย่างอื่นเพิ่ม กลัวมีปัญหา ครับ

ขอบคุณครับ

ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: Set DateTime fail บน windows 7 Starter
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 14:27:50 PM »
0
User ที่ Login ต้องได้สิทธิ เป็น Administrator ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

Re: Set DateTime fail บน windows 7 Starter
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 14:45:49 PM »
0
login ของผมเป็นสิทธิ admin ครับอาจารย์
ใน Region & Language ก็เซตแล้วครับ
ยังไม่ได้เลย ครับ
คอมฯ ชุดหลังเป็น windows 7 Starter ลิขสิทธิ์ หมดเลย
ไม่อยากทิ้ง ครับ
 ;D ;D ;D
ถึงจะอยู่ในที่มืด แต่ก็มองเห็นในที่สว่าง

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 14:47:44 PM »
0
กำหนด shortcut ตรง compatibility ให้ ทำงานในแบบ administrator ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 15:30:21 PM »
0
ขอบคุณครับ อาจารย์
 ;D ;D ;D ;D