ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการอบรมผู้ใช้งานสำหรับโรงพยาบาลใช้ระบบงาน HOSxP (12-14 ม.ค. 2552)  (อ่าน 57913 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttavut

• Hero Member
  • Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
อะฮ้า พี่ udomchok ได้ร้องเพลงด้วยเหรอครับเนี่ย  แฮ่ะๆ  เสียดายจัง ไม่ทันได้ฟังเลย....  :D

ผมก็โชคร้าย! เอ๊ย..โชคดีกว่าอ.ชัยพร ได้ฟังเสียงอ.udomchok ร้อง2-3 เพลงครับ :o :o

(ร้องเพลงเพราะจริงๆครับ เสียงอ.udomchok ยังติดหูผมอยู่เลย)

หลังจากนั้นพนักงานโรงแรมขอหยุดและขอเก็บโต๊ะเลยครับ ;D ;D

โหงานนี้มี ร้องเพลงด้วย.....เสียดายจังที่ไม่ได้ไป...อดไปโชว์ เสียงแข่งกับเสียงอ.udomchok เลย...อิอิ
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10

อะฮ้า พี่ udomchok ได้ร้องเพลงด้วยเหรอครับเนี่ย  แฮ่ะๆ  เสียดายจัง ไม่ทันได้ฟังเลย....  :D

ผมก็โชคร้าย! เอ๊ย..โชคดีกว่าอ.ชัยพร ได้ฟังเสียงอ.udomchok ร้อง2-3 เพลงครับ :o :o

(ร้องเพลงเพราะจริงๆครับ เสียงอ.udomchok ยังติดหูผมอยู่เลย)

หลังจากนั้นพนักงานโรงแรมขอหยุดและขอเก็บโต๊ะเลยครับ ;D ;D

....ตอนพี่โก้ร้องเพลง ผู้ฟังส่วนใหญ่หน้าตึงหูตึงหมดแล้วครับ(อากาศหนาว อิ อิ) ....  ;D  ;D  ;D ...

....ส่วนเรื่องร้องจบพนักงานขอหยุดน่ะ   confirm   ครับ .... 5555555555 .....

....แถมตอนกลับที่พัก(พี่โก้นำหน้า)ประตูใหญ่หน้าของห้องพักถูกล็อคกุญแจอีก เข้าไม่ได้ เดินอ้อมกันเพลินเลย ... :D ...
โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ ~๐{}-FILM-{}๐~

• Sr. Member
  • นายคณวัฒน์ บริสุทธิ์
  • Respect: 0
ผมกลับมาถึงที่ทำงานก็งานเข้าเลยครับ น่าเศร้า port rj-45 เสียของเครื่อง Hosxp ที่ห้องเอ๊กเรย์
ต้องมาเปลี่ยนกันใหญ่   

กลับมาถึงที่หมายปลอดภัยดีครับขอขอบคุณ พี่ หนุ่ม(ปากเกร็ด) ที่ให้อาศัยโดยสารมาด้วยครับ

และขอขอบคุณทุกท่านที่ไปอบรมด้วยนะครับ ออบอุ่นมากๆครับ (กับความรู้สึกทางใจ)

ทีนครนายกหนาว เหมือนกันนะครับ อยู่ติดเขาเลย

นายคณวัฒน์  บริสุทธิ์  เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
จาก โรงพยาบาลคลองหลวง จ.ปทุมธานี
server  p4 3.0G  ram 2Gb OS centos 4.5  Mysql 5.0.37
client  ....  OS winxp2 ram 512mb HosXP 3.53.3.30

ออฟไลน์ oink

• Newbie
  • *
สวัสดีค่ะ  ไม่เคยไปอบรมเกี่ยวกับ HOSxP หรือ เกี่ยวกับคอมฯ มาก่อนเลยค่ะ   วันแรกหัวบวมเลยไม่ค่อยเข้าใจค่ะ   แต่วันที่สองนี่พอจะรู้เรื่องบ้าง  เพราะว่าทำงานอยู่ห้องคลอดแล้วต้องkey PCU  บางส่วนด้วยค่ะ  เป็น user ที่จะพยายามเป็น user ที่ดีค่ะ   ขอบคุณนะคะสำหรับเพลงวันเกิด  พี่ๆน้องๆ น่ารักกันทุกคน ........  อยากเรียนรู้เกี่ยวกับ HOSxP มากกว่าการเป็นแ user  พอจะเรียนรู้ได้ไหมคะ  ชอบพี่ jdadmin  มากเลย เป็นไอดอลเลยนะพี่     ฝากเนื้อฝากหนังด้วยคนนะคะ.................
   พรทิพา    พยาบาลห้องคลอด  ศรีสังวรสุโขทัย ค่ะ
user ค่ะ  อบรม HOSxP  ที่ จ.นครนายก
เมื่อแรกไม่รู้เรื่อง  ตอนนี้ไม่เข้าใจ  แต่ต่อไปต้องพยายาม (เป็น user ที่ดี)

ออฟไลน์ A ROON CHAI

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลวัดสิงห์
สวัสดีค่ะ  ไม่เคยไปอบรมเกี่ยวกับ HOSxP หรือ เกี่ยวกับคอมฯ มาก่อนเลยค่ะ   วันแรกหัวบวมเลยไม่ค่อยเข้าใจค่ะ   แต่วันที่สองนี่พอจะรู้เรื่องบ้าง  เพราะว่าทำงานอยู่ห้องคลอดแล้วต้องkey PCU  บางส่วนด้วยค่ะ  เป็น user ที่จะพยายามเป็น user ที่ดีค่ะ   ขอบคุณนะคะสำหรับเพลงวันเกิด  พี่ๆน้องๆ น่ารักกันทุกคน ........  อยากเรียนรู้เกี่ยวกับ HOSxP มากกว่าการเป็นแ user  พอจะเรียนรู้ได้ไหมคะ  ชอบพี่ jdadmin  มากเลย เป็นไอดอลเลยนะพี่     ฝากเนื้อฝากหนังด้วยคนนะคะ.................
   พรทิพา    พยาบาลห้องคลอด  ศรีสังวรสุโขทัย ค่ะ

เอายังงั้นเลยนะ...คุณน้าจะไหวเรอะ?

ระวังอ.Udomchok จะน้อยใจนะครับ ;D ;D เห็นแกเล็งๆอยู่..5555..
อรุณชัย ชื่นนิ่ม (นักรังสีการแพทย์)
WATSING HOSPITAL CHAINAT.(Tel.056-461344) http://www.watsinghospital.com/
Master Server:IBM system X3550 M3, RAM: 16 GB.,SAS 146X2 GB.
Immage Server:hp proliant ML 110 G6, RAM: 4 GB.,SAS 300 GB.
Replicate(x2): IBM system X3200, RAM: 4 GB.,SAS 73X2 GB.
CentOS 6.3, MySQL 5.5.27-rel
Cient: WindowsXP SP3, HOSxP Version: 3.55.11.28
Start : 02/04/2008 by BMS's team(อ.ตะเกียง)
Active Package : HOSxP Activation Package - 2556(2013-11-06)

บริการ BMS Maintenance Package  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10605.msg107543#new
แนะนำตัวเอง   
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
"ถามอย่างไร..ให้ได้คำตอบ"  
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=3475.0

doramon

• บุคคลทั่วไป
มีปล่อยภาพ  และ  วีดีโอ  ออกมาให้ดูบ้างครับ   ;D

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
สวัสดีค่ะ  ไม่เคยไปอบรมเกี่ยวกับ HOSxP หรือ เกี่ยวกับคอมฯ มาก่อนเลยค่ะ   วันแรกหัวบวมเลยไม่ค่อยเข้าใจค่ะ   แต่วันที่สองนี่พอจะรู้เรื่องบ้าง  เพราะว่าทำงานอยู่ห้องคลอดแล้วต้องkey PCU  บางส่วนด้วยค่ะ  เป็น user ที่จะพยายามเป็น user ที่ดีค่ะ   ขอบคุณนะคะสำหรับเพลงวันเกิด  พี่ๆน้องๆ น่ารักกันทุกคน ........  อยากเรียนรู้เกี่ยวกับ HOSxP มากกว่าการเป็นแ user  พอจะเรียนรู้ได้ไหมคะ  ชอบพี่ jdadmin  มากเลย เป็นไอดอลเลยนะพี่     ฝากเนื้อฝากหนังด้วยคนนะคะ.................
คุณ พรทิพา นั่นเอง  อย่าลืมครับ  ตั้งชื่อใน ฟอรั่มด้วยนะครับ ดูในลายเซ็นผม ด้านล่างหน่ะครับ
ตรงที่ แนะนำตัวเองครับ แล้วลองทำดูครับ

ขอบคุณนะครับ  ได้มีโอกาส นั่งโต๊ะเดียวกันครับ
แถมแจก recovery emergency ให้ผมด้วย  ;D :D ;D ;D :D
อบอุ่นจัง HOSxP ขอให้มีความสุข และสู้ๆชีวิตนะครับ  :D ;D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
ขอบคุณนะครับ  ได้มีโอกาส นั่งโต๊ะเดียวกันครับ
แถมแจก recovery emergency ให้ผมด้วย  ;D :D ;D ;D :D
อบอุ่นจัง HOSxP ขอให้มีความสุข และสู้ๆชีวิตนะครับ  :D ;D :D
มีคำหนึ่งที่พี่ได้จาก อ.ขวด  มองโลกในแง่ดี แล้วสิ่งดีๆจะมาหาเรา
งานนี้ได้เจอ อ.ชัยพร ตัวเป็น ในรัศมี 30 cm ขอบอกว่า อ.ชัยพร เป็นคนใจดีสุดๆ
ผมจะพัฒนาระบบ(hosxp&hosxp_pcu)ที่ กาญจนบุรี ให้ดีที่สุด
ขากลับมาได้อะไรดีๆจาก อ.ขวด ตลอดเส้นทาง
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ Khuad

• .. นางฟ้า ตัวไม่น้อยแล้ว ..
  • Respect: +10

ขากลับมาได้อะไรดีๆจาก อ.ขวด ตลอดเส้นทาง

.... ครับ ทั้งเสกคาถา ทั้งลงยันต์ ให้ตลอดทาง (ฮา)  .....

.... สิ่งดีๆ มีให้ซำเหมอ  แต่สิ่งที่ดีที่สุดผมเก็บไว้เอง (ฮา) .....

....  ;D  ;D  ;D  ;D  ;D ....

โรงพยาบาลวังน้อย   พระนครศรีอยุธยา ( รพช.30 เตียง )
Server : ProLiant DL120G6  Xeon X3450  RDIMM 12 Gb  2x256GB SSD Raid 1

Slave : ProLiant ML110G6  Xeon X3430  UDIMM 8 Gb  2x300GB SAS Raid 1

HOSxP version  3.57.xx.xx    เริ่มระบบ  เมษายน 2549

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
อ้างถึง
สวัสดีค่ะ  ไม่เคยไปอบรมเกี่ยวกับ HOSxP หรือ เกี่ยวกับคอมฯ มาก่อนเลยค่ะ   วันแรกหัวบวมเลยไม่ค่อยเข้าใจค่ะ   แต่วันที่สองนี่พอจะรู้เรื่องบ้าง  เพราะว่าทำงานอยู่ห้องคลอดแล้วต้องkey PCU  บางส่วนด้วยค่ะ  เป็น user ที่จะพยายามเป็น user ที่ดีค่ะ   ขอบคุณนะคะสำหรับเพลงวันเกิด  พี่ๆน้องๆ น่ารักกันทุกคน ........  อยากเรียนรู้เกี่ยวกับ HOSxP มากกว่าการเป็นแ user  พอจะเรียนรู้ได้ไหมคะ
;D ;D ;D แปลกดีครับเป็น user ดี ๆ อยากปวดหัวมาเป็น admin ลองถามบรรดา admin หลาย ๆ ท่านดูก่อนก็ได้ครับจะได้รับคำตอบที่พร้อมเพรียง "อยากเป็นแค่ user จัง" ;D ;D ;D
อ้างถึง
ชอบพี่ jdadmin  มากเลย เป็นไอดอลเลยนะพี่     ฝากเนื้อฝากหนังด้วยคนนะคะ
;D ;D ;D รับไว้พิจารณาครับ...สำหรับผมน่ะฝากเนื้อน่ะพอได้แต่ฝากหนังเนี่ยไม่ต้องก็ได้ครับ อ.khuad เอามาฝากตรึมเลย ถามพี่กอล์ฟดูได้อยู่กันแน่นห้องตี 1 ตี 2 เนี่ยไม่ได้ทำรายงานครับ...แจกหนัง..555555 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112

อ้างถึง
สวัสดีค่ะ  ไม่เคยไปอบรมเกี่ยวกับ HOSxP หรือ เกี่ยวกับคอมฯ มาก่อนเลยค่ะ   วันแรกหัวบวมเลยไม่ค่อยเข้าใจค่ะ   แต่วันที่สองนี่พอจะรู้เรื่องบ้าง  เพราะว่าทำงานอยู่ห้องคลอดแล้วต้องkey PCU  บางส่วนด้วยค่ะ  เป็น user ที่จะพยายามเป็น user ที่ดีค่ะ   ขอบคุณนะคะสำหรับเพลงวันเกิด  พี่ๆน้องๆ น่ารักกันทุกคน ........  อยากเรียนรู้เกี่ยวกับ HOSxP มากกว่าการเป็นแ user  พอจะเรียนรู้ได้ไหมคะ
;D ;D ;D แปลกดีครับเป็น user ดี ๆ อยากปวดหัวมาเป็น admin ลองถามบรรดา admin หลาย ๆ ท่านดูก่อนก็ได้ครับจะได้รับคำตอบที่พร้อมเพรียง "อยากเป็นแค่ user จัง" ;D ;D ;D
อ้างถึง
ชอบพี่ jdadmin  มากเลย เป็นไอดอลเลยนะพี่     ฝากเนื้อฝากหนังด้วยคนนะคะ
;D ;D ;D รับไว้พิจารณาครับ...สำหรับผมน่ะฝากเนื้อน่ะพอได้แต่ฝากหนังเนี่ยไม่ต้องก็ได้ครับ อ.khuad เอามาฝากตรึมเลย ถามพี่กอล์ฟดูได้อยู่กันแน่นห้องตี 1 ตี 2 เนี่ยไม่ได้ทำรายงานครับ...แจกหนัง..555555 ;D ;D ;D
;D ;D ;D Confirm ตามพี่สันทัดครับ  ;D ;D
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ Neo28

• Sr. Member
ทีมนครเพิ่งถึงบ้านเมื่อคืนวันที่ 15 ครับหลงทางในกรุงเทพ 1 คืน ครับอิๆๆๆๆ   กลับมา up HOSxP เลยครับ  งานนี้คุ้มสุดเลยครับ;D
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

• Newbie
  • *
เป็น userดีแล้วค่ะ  แต่ว่าไม่อยากเป็นuser  ที่เซ่ออย่างเดียว  แค่อยากเข้าใจบ้างว่า admin  ก็ปวดหัวเหมือนกัน     ไม่อยากเป็น admin  แต่อยากรู้ว่าเขาทำงานันยังงัยกับระบบนี้ครับผม
user ค่ะ  อบรม HOSxP  ที่ จ.นครนายก
เมื่อแรกไม่รู้เรื่อง  ตอนนี้ไม่เข้าใจ  แต่ต่อไปต้องพยายาม (เป็น user ที่ดี)

ออฟไลน์ atit

• ขออภัย ความรู้ไม่มาก
  • Respect: +3

อยากได้บ้างจัง แต่ HD เต็มแล้ว 5555
"-"           รู้อะไรไม่สู้รู้วิชา รู้จักหาในบอร์ดเป็นยอดคน                   tel 081-3202497 
ความรู้เพียงเล็กน้อย อาจช่วยคนเป็นร้อยแก้ปัญหา
เพราะฉะนั้น อย่ากลัวที่จะบอกสิ่งที่คุณรู้กับคนอื่น แม้จะเป็นเรื่องพื้นๆ ก็ตาม
cen-os 64 bit ,ram 4 g ,my sql 5.1.33
วิธีแนะนำตัวเอง  http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
ก่อนตั้งกระทู้ใหม่ ลองหาดูกระทู่เก่าก่อนดีบ่? อาจได้คำตอบเร็วกว่าเด้อ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&action=search
วิธีขอบคุณผู้ที่ตอบคำถามถูกใจ   http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=8180.0
การเปิดใช้ Server แยก เก็บรูปภาพ/log http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=10169.0
การติดตั้ง mysql http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=11513.0
sql วันละคำกับคุณperjer http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4007.0
8)ยินดีต้อนรับสู่สังคมแห่งการแบ่งปัน- การแบ่งปันทำให้สังคมน่าอยู่- ;Dขอขอบคุณ
- อ.mn ผู้เขียนโปรแกรมดีๆและช่วยขึ้นระบบ
- อ.อ๊อด,อ.นาจ,อ.ขวด,อ.โก้,อ.nutawut,อ.ตั๊ก,อ.JD,อ.กิจ...ที่คอยช่วยเหลือและให้ความรู้
- ทุกท่านที่ช่วย review โปรแกรมทำให้เราได้ใช้โปรแกรมที่สุดยอด(อยากให้เป็นโปรแกรมระดับประเทศเร็วๆจังจะได้ไม่ต้องง้อ สปสช 5555 :D)

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
เป็น userดีแล้วค่ะ  แต่ว่าไม่อยากเป็นuser  ที่เซ่ออย่างเดียว  แค่อยากเข้าใจบ้างว่า admin  ก็ปวดหัวเหมือนกัน     ไม่อยากเป็น admin  แต่อยากรู้ว่าเขาทำงานันยังงัยกับระบบนี้ครับผม
;D ;D ;D ผมก็เป็น user ที่เซ่ออย่างเดียว   ;D ;D ;D
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17

....ตอนพี่โก้ร้องเพลง ผู้ฟังส่วนใหญ่หน้าตึงหูตึงหมดแล้วครับ(อากาศหนาว อิ อิ) ....  ;D  ;D  ;D ...
....ส่วนเรื่องร้องจบพนักงานขอหยุดน่ะ   confirm   ครับ .... 5555555555 .....
....แถมตอนกลับที่พัก(พี่โก้นำหน้า)ประตูใหญ่หน้าของห้องพักถูกล็อคกุญแจอีก เข้าไม่ได้ เดินอ้อมกันเพลินเลย ... :D ...

บอกแล้วว่าถ้าผมร้องล่ะก็ วงแตกกกกกกกกก ครับ
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ bigbyte

• Newbie
  • *
โฮ้ มีชักภาพกันก็ไม่บอกกันเลน  พลาดเลยเรา  ขอโอกาสหน้าจะอยู่ช่วยเก็บของเลย  พอดีกลัวถึงบ้านดึกเลยรีบกลับ ก็ถึงสุโขทัย 24.00 น.
ขอเป็น Admin มือใหม่

เค้าต้องถ่ายรูปกันเป็นที่ระทึก ก่อนจากกันครับ  ;D ;D
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

• Newbie
  • *
เป็น userดีแล้วค่ะ  แต่ว่าไม่อยากเป็นuser  ที่เซ่ออย่างเดียว  แค่อยากเข้าใจบ้างว่า admin  ก็ปวดหัวเหมือนกัน     ไม่อยากเป็น admin  แต่อยากรู้ว่าเขาทำงานันยังงัยกับระบบนี้ครับผม
;D ;D ;D ผมก็เป็น user ที่เซ่ออย่างเดียว   ;D ;D ;D
[/quote

ไม่เชื่อพี่   ;D ;D ;D
อยากถ่ายรูปบ้างอ่ะ  แต่รีบกลับ  เลยไม่ได้ถ่ายรูปกับ  เซียนๆทั้งหลายเป็นบุญเลย

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D climax ของการอบรมกับทีม BMS อยู่ที่หลังเสร็จการอบรมในแต่ละวันและวันสุดท้ายครับ ถ้าสังเกตจะเห็นว่า admin หลาย ๆ ท่านจะเข้าประชุมช้าหน่อยเพราะหลังจากเลิกประชุมก็จะมีการสังคายนากันอีกรอบ ทั้งกับอ.ชัยพรและกับทีม admin ด้วยกันกว่าจะเลิกก็ตี 1 ตั 2 แล้วครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

นั่งทำ report ตีสอง  :'( :'( :'( วันกลับ เกือบหลับใน -_-"
็HOSxP XE