ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มี ช่องให้กรอกผู้ให้ข้อมูลในการแพ้ยา  (อ่าน 5075 ครั้ง)

ออฟไลน์ nao

• Full Member
  • Respect: +4
ตอนนี้ที่ รพ.สต.ข้อมูล error ในการกรอกข้อมูลแพ้ยา  คือ ไม่มีช่องผู้ให้ประวัติการแพ้ยา
รพ.มีช่องให้กรอก พอจะมีวิธีแก้ไขหรือเปล่าค่ะ   ขอบคุณค่ะ
รพช.วังน้ำเย็น จ.สระแก้ว
MySQL     5.1.30  
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• Hero Member
  • BMS STAFF
  • Respect: +79
Re: ไม่มี ช่องให้กรอกผู้ให้ข้อมูลในการแพ้ยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 11:41:33 AM »
0
ตอนนี้ที่ รพ.สต.ข้อมูล error ในการกรอกข้อมูลแพ้ยา  คือ ไม่มีช่องผู้ให้ประวัติการแพ้ยา
รพ.มีช่องให้กรอก พอจะมีวิธีแก้ไขหรือเปล่าค่ะ   ขอบคุณค่ะ

รบกวน ขอรายละเอียดเพิ่มเติม เกี่ยวกับ error ไม่มีช่องผู้ให้ประวัติการแพ้ยา คือ error ขั้นตอนไหนครับ
มีรูปภาพที่ error หรือไม่ครับ และในส่วนของช่องรหัสมาตราฐาน(24 หลัก) ของยาที่แพ้  ที่ทางคุณ nao ได้แจ้งมาว่า แก้ไขแล้ว OK หาย
คือเป็นอย่างไรครับ

ชัชชัย แสงโรจน์กิตติคุณ
เจ้าหน้าที่ปฏิบัติการอบรม
BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: ไม่มี ช่องให้กรอกผู้ให้ข้อมูลในการแพ้ยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 18:41:02 PM »
 ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ nao

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2015, 09:15:27 AM »

รบกวน ขอรายละเอียดเพิ่มเติม เกี่ยวกับ error ไม่มีช่องผู้ให้ประวัติการแพ้ยา คือ error ขั้นตอนไหนครับ
มีรูปภาพที่ error หรือไม่ครับ และในส่วนของช่องรหัสมาตราฐาน(24 หลัก) ของยาที่แพ้  ที่ทางคุณ nao ได้แจ้งมาว่า แก้ไขแล้ว OK หาย

[/quote]

ตามรูปอาจารย์โก้ค่ะ 
คือ ของ hosxp pcu  ไม่มีช่องแหล่งข้อมูล คือไม่มีช่องให้กรอกว่าใครเป็นผู้ให้ข้อมูลแพ้ยาค่ะ 
รพ.สต. ส่งข้อมูลเข้า สสจ. แล้ว error ที่สสจ.ค่ะ ว่าไม่มีข้อมูล "ผู้ให้ประวัติข้อมูลแพ้ยา"
ในส่วน 24 หลัก รพ.สต. บางแห่งเท่านั้น  คือ กรอก 24 หลักลงไปแล้ว เขากดบันทึก  พอเข้ามาดู เลข 24 หลักหายไปค่ะ

****ขอบคุณอาจารย์โก้ มากๆนะค่ะที่ช่วยนำภาพมาประกอบ ^^ น่ารักตลอด
ต้องขอขอบคุณ อ.ชัยพร  ที่พัฒนาโปรแกรมดีๆ ให้ใช้กัน

ออฟไลน์ ฺBMS-Training Team

• BMS STAFF
  • Respect: +79
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 11:06:15 AM »
0

เรียนคุณ nao ในตอนนี้ได้แจ้งผู้พัฒนาโปรแกรมแล้วครับ กำลังอยู่ในช่วงแก้ไขโปรแกรม ครับผม

BMS Training Team
E-mail: bms-training@hotmail.com 
Facebook : BMS Training Team
บริษัท บางกอก เมดิคอล ซอฟต์แวร์ จำกัด สำนักงานใหญ่
เลขที่ 2  ชั้นที่ 2 ซ.สุขสวัสดิ์ 33 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวง/เขตราษฎร์บูรณะ กรุงเทพฯ 10140

ออฟไลน์ nao

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2015, 16:05:47 PM »
0
ขอบคุณ มากๆนะค่ะ   ;D

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 10:19:28 AM »
0
เพิ่มเติม ครับ อยากให้เก็บข้อมูลเพิ่มเติม
ออกบัตรแพ้ยาให้คนไข้แล้ว  เมื่อวันที่  (จะได้ตามได้ว่า เคยออกบัตรแพ้ยาให้คนไข้หรือยังครับ
และ อาการแพ้ยา อยากให้มี list ให้เลือก
และสามารถพิมพ์เพิ่มเข้าไปได้ครับ  คล้าย ๆ การ add text ไว้ใน chief complaint  ครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

ออฟไลน์ golf_win

• Respect: +112
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2015, 15:34:53 PM »
แบบนี้มั้ยครับ  8) 8)
select * from allergy_list
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2015, 15:37:53 PM โดย golf_win »
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ nao

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 08:46:39 AM »
0
เพิ่มเติม ครับ อยากให้เก็บข้อมูลเพิ่มเติม
ออกบัตรแพ้ยาให้คนไข้แล้ว  เมื่อวันที่  (จะได้ตามได้ว่า เคยออกบัตรแพ้ยาให้คนไข้หรือยังครับ
และ อาการแพ้ยา อยากให้มี list ให้เลือก
และสามารถพิมพ์เพิ่มเข้าไปได้ครับ  คล้าย ๆ การ add text ไว้ใน chief complaint  ครับ

ขอสนับสนุนด้วยคนค่ะ ^^

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2015, 15:13:04 PM »
0
แบบนี้มั้ยครับ  8) 8)
select * from allergy_list

ใช่ครับแต่ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า มันมีแบบนี้ 
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"