ผู้เขียน หัวข้อ: รายการใน Drug Profile ขึ้น Display Type ผิด  (อ่าน 5083 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiratssh

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
รายการใน Drug Profile ขึ้น Display Type ผิด
« เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 13:32:00 PM »
0
รายการใน Drug Profile แสดง display ผิดประเภทครับ
ดังรูป โดยปรกติรายการยาจะอยู่ในส่วนของ iRx แต่พอ
UP version 3.54.1.5 รายการยาไปรวมอยู่ใน ATO
ไม่ทราบแก้ยังไงครับ
Hospital : Si satchanalai ,Sukhothai
Server : IBM 2.0 Ghz RAM 4 GB HDD SAS 146 GB RAID 10
Slave   : IBM 2.8 Ghz RAM 2 GB HDD SAS 76 GB RAID 1
HOSXP : version ปัจจุบัน 
MYSQL : percona
Client    : 60 Client

• **
Re: รายการใน Drug Profile ขึ้น Display Type ผิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 15:13:59 PM »
0
ไม่ทราบใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ ตอนนี้ไม่สามารถ print ใบ MAR ได้ ขอบคุณครับ
Hospital : Si satchanalai ,Sukhothai
Server : IBM 2.0 Ghz RAM 4 GB HDD SAS 146 GB RAID 10
Slave   : IBM 2.8 Ghz RAM 2 GB HDD SAS 76 GB RAID 1

ออฟไลน์ naydekdee

• Hero Member
  • naydekdee
  • Respect: +1
Re: รายการใน Drug Profile ขึ้น Display Type ผิด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 17:01:12 PM »
0
เป็นทุกคนเลยหรือป่าวคับ   U  O"
  หากเป็นคนเด่ว  ก็ลองตรวจสอบการสั่งยารายวันที่เป็นอัตโมมัติอ่ะคับ คิดเหมือนค่าห้องอัตโนมัติอ่ะคับ
ไม่ทราบว่าก่อนการรับ Amit พยาบาลได้กำหนดการรับยา  แบบอัตโนมัติไหมคับ 
เท่าที่เคยเจอ  ก็แก้เปลี่ยนให้ ยกเลิกการรับยาอัตโนมัติให้หมด ทุกตัว แล้ว คีย์เข้าใน drug profile  แล้วคีย์ยาเอง อ่ะคับ 

ลองดู  นะคับ  ช่วยได้แค่นี้ ง่ะ  อย่างอื่นไม่เคยเจอ คับ 

V  v"
UP systems on Hospital  2010-03-01
(นายเด็กดี)  รพช.บางกระทุ่ม พิษณุโลก
Structure Version  HOSxP 3.61.9.25b

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2011, 09:24:38 AM »
0
เป็นทุกคนเลยหรือป่าวคับ   U  O"
  หากเป็นคนเด่ว  ก็ลองตรวจสอบการสั่งยารายวันที่เป็นอัตโมมัติอ่ะคับ คิดเหมือนค่าห้องอัตโนมัติอ่ะคับ
ไม่ทราบว่าก่อนการรับ Amit พยาบาลได้กำหนดการรับยา  แบบอัตโนมัติไหมคับ 
เท่าที่เคยเจอ  ก็แก้เปลี่ยนให้ ยกเลิกการรับยาอัตโนมัติให้หมด ทุกตัว แล้ว คีย์เข้าใน drug profile  แล้วคีย์ยาเอง อ่ะคับ 

ลองดู  นะคับ  ช่วยได้แค่นี้ ง่ะ  อย่างอื่นไม่เคยเจอ คับ 

V  v"

ไม่เป็นทุกคนครับ เป็นประมาณ 3 คน  การสั่งยาห้องยาเป็นคนคีย์เข้าไปใน Drug Profile ครับ
พยายามสั่ง admit ใหม่ แต่ไม่หาย

ออฟไลน์ ittipol

• Hero Member
  • ขอตั้งใจและมั่นใจในสิ่งที่ทำ
  • Respect: +4
    • www.thungchanghospital.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 09:31:39 AM »
0
Display Type ชื่อตารางอะไรครับ
สามารถหาข้อมูลได้จากตรงไหนได้บางครับในการ
ตรวจสอบข้อมูลการสั่งยาผู้ป่วยในนะครับ
ขอบคุณครับ
Thungchang Hospital NAN
ward 30 bedno computer 50 client
Endien Firewall+Ip cop
mysql 5.0.51
P4 2.4G DDR 2 GB
HDD 80G 7200
HOsxP 3.52.10.5
HOSxP_PCU 3.52.10.5
ขึ้นระบบ 01-10-2548