ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณา จาก อ.ชัยพร  (อ่าน 9974 ครั้ง)

ออฟไลน์ anupan_sripa

• Hero Member
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลลานสัก อุทัยธานี
ขอความกรุณา จาก อ.ชัยพร
« เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 21:18:17 PM »
0
สืบเนื่องจากโปรแกรม IHOSxP ที่ อ.ชัยพร พัฒนา และทาง ผอ.ของรพ.ผม ทราบว่า จะสามารถสั่ง LAB , ยา จาก IPAD ได้ซึ่งจะใช้ได้หลังประชุม วิชาการที่ ชะอำ แต่ปัจจุบันเจอปัญหา ตามลิงค์ข้างล่างนี้ และได้ประสานไปยัง Call Center มานานแล้ว ปัจจุบันก็ยังไม่สามารถสั่งยาได้เหมือนเดิม และผอ.ก็กระตุ้น มาตลอด เพราะได้จัดหา อุปกรณ์มารอไว้ให้แพทย์ใช้แล้ว ยังไงฝาก อ.ช่วยแก้ไข หรือแจ้งข่าวให้ทราบบ้างก็ดีครับ เพราะจะได้แจ้ง ไปทางผู้บริหารได้ทราบความก้าวหน้า ครับ

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=22032.120
ขอบคุณครับ
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู
Lansak hospital uthaithani
hosxp. ver. 3.54.5.24

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
Re: ขอความกรุณา จาก อ.ชัยพร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 06:22:34 AM »
0
สืบเนื่องจากโปรแกรม IHOSxP ที่ อ.ชัยพร พัฒนา และทาง ผอ.ของรพ.ผม ทราบว่า จะสามารถสั่ง LAB , ยา จาก IPAD ได้ซึ่งจะใช้ได้หลังประชุม วิชาการที่ ชะอำ แต่ปัจจุบันเจอปัญหา ตามลิงค์ข้างล่างนี้ และได้ประสานไปยัง Call Center มานานแล้ว ปัจจุบันก็ยังไม่สามารถสั่งยาได้เหมือนเดิม และผอ.ก็กระตุ้น มาตลอด เพราะได้จัดหา อุปกรณ์มารอไว้ให้แพทย์ใช้แล้ว ยังไงฝาก อ.ช่วยแก้ไข หรือแจ้งข่าวให้ทราบบ้างก็ดีครับ เพราะจะได้แจ้ง ไปทางผู้บริหารได้ทราบความก้าวหน้า ครับ

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=22032.120
ขอบคุณครับ
สั่งยา ผ่าน IPAD ได้นะครับ
แต่สั่งครั้งแรก จำนวนเป็น 0 ต้องสั่งจำนวนครั้งที่ 2 ถึงจะได้
ส่วนระบบ lab ต้องลอง อ.หลัง บวช นะครับ น่าจะพัฒนาต่อ

ผมใช้รัน server webapp บน windows 2008 server 64 bit
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 12:12:29 PM »
0
ผมลองหลายเครื่องแล้ว นะครับ ทั้งแม่ข่าย ลูก ข่าย รพ.อื่นๆใน จ.เดียวกัน ก็เป็นแบบเดียวกัน นะครับ อ.บอย
เป็นที่ 1 ในหมู่บ้าน ดึกว่าเป็นที่ 2 ในตองอู

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 23:19:40 PM »
0
ดันครับ  ???

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 23:21:01 PM »
0
ดันครับ  ???

รอหลัง อ.ชัยพร สึก..ครับ.. :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 21:19:09 PM »
0
อ.ครับ รบกวนช่วยแก้ไข I hosxp ตามกระทู้ข้างบนด้วยครับ เพราะรอคำตอบของกระทู้นี้มานานมากเลย อีกอย่างหนึ่งผู้บริหาร ตามงาน นะครับเพราะอุปกรณ์ พร้อมมานานแล้ว เหลือโปรแกรมอย่างเดียวนี่หละครับ.   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nahos

• รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 22:53:44 PM »
0
ช่วงนี้อาจารย์น่าจะวุ่น ๆ
 ในการเขียนโปรแกรมให้รองรับ ข้อมูล ปี 56 ครับ

ยังไง ลองติดต่อทางทีม BMS
เพื่อเขียน ให้ได้ไหมครับ (อาจมีหรือไม่มีค่าใช้จ่าย)

:D  แต่น่าจะให้คำตอบผู้อำนวยการได้ดี และเร็วที่สุดครับ
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:17:57 AM »
0
แจ้ง ทางทีม Call Center ไปหลายครั้งแล้วครับ