ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหา อยากสอบถามอาจาร์ยครับ  (อ่าน 3461 ครั้ง)

รพ นครนายก

• บุคคลทั่วไป
มีปัญหา อยากสอบถามอาจาร์ยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 02:04:57 AM »
0
จาก รพ นครนายก ใช้ vesion 2.49.7.23  ปัญหาที่พบ คือ ผู้ป่วยที่ทำการ admit  เข้าไป แล้ว ได้เลข an แล้ว พบว่าเมื่อต้องมาที่ห้องจ่ายยามีบางคนที่ไม่มี an ต้องทำการ admit ซ้ำ  (เป็นหลายรายแล้ว) บางรายพบว่ามีปัญหาว่า an หายในตอนที่จะทำ d/c อยากขอคำแนะนำว่าจะเข้าไป check ตารางไหนได้บ้าง หรือควรจะเริ่มแก้ปัญหาอย่างไร ในช่วงแรกที่เริ่มใช้โปรแกรมไม่พบปัญหานี้เลยครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: มีปัญหา อยากสอบถามอาจาร์ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 02:18:57 AM »
0
ปัญหา AN หายเท่าตรวจสอบพบเกิดจากเครื่องที่ใช้งานหากมีปัญหารในการเชื่อมต่อกับระบบเครื่อข่าย เช่นสาย lan มีปัญหาเชื่อมต่อได้บ้าง ไม่ได้บ้าง จะทำให้ AN หายในขั้นตอนจำหน่ายครับ

ซึ่งปัญหานี้ผมได้ทำการตรวจสอบและแก้ไขแล้วใน 2.49.8.xx เป็นต้นมาครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD