ผู้เขียน หัวข้อ: Add chart แล้วยาซ้ำ  (อ่าน 5480 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thegapfather

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • www.thegapfather.wordpress.com
Add chart แล้วยาซ้ำ
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2007, 11:17:26 AM »
0
ใช้ HOSxP version 3.50.7.22 คับ Module ห้องยาผู้ป่วยใน

เข้าไป run ยาใน curent profile พอมาที่หน้าสั่งยา กด add chart มีรายการยาบางตัวขึ้นซ้ำครับ
ช่วงหลังเริ่มเป็นบ่อยขึ้นครับ ( บางครั้งกด recheck ตามวันที่เคยสั่งยามาแล้ว รายการยาก็ซ้ำ คับ )

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ    :)
Kitti Limsongtum [GAP]
โรงพยาบาลศูนย์ราชบุรี

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: Add chart แล้วยาซ้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2007, 07:02:11 AM »
0
รายการซ้ำหลังจากที่มีการสั่ง add chart แล้วในวันนั้นหรือเปล่าครับ มันก็ขึ้นซ้ำทุกครั้ง แต่รายการไหนที่เคยสั่งแล้ว จำนวนยาจะเป็น 0 แทนที่จะเป็นจำนวนที่สั่งไว้ ระบบจะทำการหาให้เองว่ารายการไหนที่ยังไม่เคยสัง่ในวันนั้น และจำนวนก็จะไม่เป็น 0 อันไหนจำนวนที่เป็น 0 ไม่ต้องสนใจครับ บันทึกไปได้เลยครับ โปรแกรมจะบันทึกรายการเวชภัณฑ์ที่ไม่เท่ากับ 0 ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Thegapfather

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • www.thegapfather.wordpress.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2007, 09:51:10 AM »
0
ขอบคุณที่ให้คำตอบครับ  :)

แต่ที่ของผมเป็น คือซ้ำตัวยา ตัวหนึ่งเลยครับ  ทั้งตัวยา และจำนวนเม็ดที่สั่งเลยครับ  ???

เช่น สมมุติว่า add chart หรือ recheck น่าจะมียา 3 ตัวขึ้นมา  แต่ที่เป็นคือขึ้นมาเพิ่มอีก 1 ตัว และตัวที่เพิ่มคือ 1 ใน 3 ตัวนั้นครับ โดยซ้ำทั้งตัวยา และจำนวน

ผม check ใน curent profile ก็ทำถูกแล้วครับ
Kitti Limsongtum [GAP]
โรงพยาบาลศูนย์ราชบุรี

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 15:30:43 PM »
0
ขอเป็นภาพได้มั้ยครับ ขั้นตอนการทำงานทั้งหมดครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net