ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูงาน DATA Center ที่ สุพรรณบุรี  (อ่าน 7191 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
ไปดูงาน DATA Center ที่ สุพรรณบุรี
« เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 09:36:56 AM »
0
วันที่ 25 ม.ค.53 นพ.สสจ นครปฐม พร้อมผู้อำนวยการ ทุก รพ ในจังหวัด ยกทีมไปดูงาน DATA CENTER ที่จังหวัดสุพรรณบุรี 
หมายเหตุ
ว่าจะแอบแว๊บไปให้พี่โก้ เลี้ยงสาลี่สุพรรณด้วยครับ  ;D ;D ;D ;D
จั๋งซี้มันต้องถอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 09:40:05 AM โดย naj »
Yindee And Tan

ออฟไลน์ Conan

• Full Member
  • เหนื่อยกับชีวิต แต่ก็ต้องทำให้ถึงที่สุด
  • Respect: 0
Re: ไปดูงาน DATA Center ที่ สุพรรณบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 10:07:58 AM »
0
อยากไปมั้งจัง  ไปดูที่อำนาจเจริญอย่างเดียว  แต่ก็อยากไปสุพรรณบุรีด้วยจังเลย 

;D  :o   ;)   8)   :)
Phatcharat Thumun,  Banna Hospital
EMS 1669   " เจ็บเมื่อไรก้อโทรมา "
ALS  นย. 260021

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
Re: ไปดูงาน DATA Center ที่ สุพรรณบุรี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 08:52:52 AM »
0
 ;Dขอแผนที่ตั้งของ สสจ.สุพรรณด้วยครับ ไม่ทราบว่าอยู่จุดไหน สุพรรณเมืองใหญ่มาก เด็กนครปฐมกลัวหลงครับ ;D ;D ;D
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 09:32:13 AM »
0
 ;D ;D ;D น่ากลัวนะครับพี่ไก่...อย่าหลงแล้วกันสุพรรณบุรีกับนครปฐมนี่ไม่ใช่ใกล้ ๆ นะครับถ้าเดินเอา....ยังไงก็
เกาะเอวอ.นาจไว้แล้วกันรับรองไม่หลง...แต่แกไม่ได้ไปสสจ.สุพรรณบุรีแค่นั้นเอง ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ peenan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 10:44:09 AM »
0
งานเข้าแล้วครับ เฮียโก้ พี่กุ๊กไก่แกบอกว่าบางลี่คือทางผ่านด้วยซิ รู้สึกว่ารพ.พระสังฆราชอยู่แค่เอื้อม
แต่ไป สสจ.ไม่ถูก แต่ป๋าjdครับ อ.นาจไปคันเดียวกับกุ๊กไก่(พขร.)นะครับ เลี้ยวออกอู่ทอง เส้นทางบ้านไร่ สว่างที่อุทัย กินข้าวเช้าที่นครสวรรค์ แล้วค่อยกลับสุพรรณ
** แก้ข้อมูลหน่อย สถานที่เปลี่ยนเป็นที่ รพ.ครับ **
อยากเจอหมอแชมป์ครับ เห็นว่าทีมสุพรรณก็มีประชุม staff IT ด้วย ที่เดียวกันหรือเปล่าครับ
Huayploo hospital
แลกเปลี่ยนเรียนรู้ แชร์ประสบการณ์  สู่ความมั่นคงของระบบ ข้อมูลสารสนเทศด้านสาธารณสุข
mail:cmn11299@gmail.com

ออฟไลน์ poramat

• Respect: +36
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 10:58:39 AM »
0
อยากไปดูที่สุพรรณบุรีเหมือนกันครับ 2 ปีที่ผ่านมาเคยไปที่ร้อยเอ็ด ก็ว่าสุดยอดแล้ว ที่สุพรรณบุรีระบบคงใหญ่น่าดูครับ ฟังจากที่ผู้ว่าได้นำเสนอที่เขาใหญ่แล้วก็อิจฉาครับ แต่ที่อยากจะไปก็คงเป็น อำนาจเจริญครับตั้งแต่เป็นจังหวัดมานี่ผมไม่เคยไปเลยครับ  ;D ;D ;D 
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ grab

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 11:21:58 AM »
0
ไปสุพรรณ ด้วย  เจอกันครับ..25 ม.ค. 53

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 11:30:51 AM »
0
;D ;D ;D น่ากลัวนะครับพี่ไก่...อย่าหลงแล้วกันสุพรรณบุรีกับนครปฐมนี่ไม่ใช่ใกล้ ๆ นะครับถ้าเดินเอา....ยังไงก็
เกาะเอว  อ.นาจไว้แล้วกันรับรองไม่หลง...แต่แกไม่ได้ไปสสจ.สุพรรณบุรีแค่นั้นเอง
;D ;D ;D

ว่าจะแอบไปเยี่ยมกิ๊กเก่า อ.อ๊อด ซะหน่อย :D :D :D :D

Yindee And Tan

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 17:15:25 PM »
0
 ;D
อ้างถึง
อ.นาจไปคันเดียวกับกุ๊กไก่(พขร.)นะครับ
ช่วงนี้ admin ดอนตูมทำงานหนักครับ ขอเป็น พขร.อีกตำแหน่ง ทำงัยได้ ขอรถแที่ฝ่ายบริหารแล้ว บอกว่ามีแต่รถไม่มีคนขับ จำใจต้องขับเองกะว่าจะไปรับอ. peenan กับ อ. najตั้งแต่คืนนี้เลยนะเนี่ยไม่ขับเองเดี๋ยวไม่ได้ไปหา
 พี่โก้ซิครับ  ;D :D ;)
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 23:03:22 PM »
0
;D
อ้างถึง
อ.นาจไปคันเดียวกับกุ๊กไก่(พขร.)นะครับ
ช่วงนี้ admin ดอนตูมทำงานหนักครับ ขอเป็น พขร.อีกตำแหน่ง ทำงัยได้ ขอรถแที่ฝ่ายบริหารแล้ว บอกว่ามีแต่รถไม่มีคนขับ จำใจต้องขับเองกะว่าจะไปรับอ. peenan กับ อ. najตั้งแต่คืนนี้เลยนะเนี่ยไม่ขับเองเดี๋ยวไม่ได้ไปหา
 พี่โก้ซิครับ  ;D :D ;)
งานเข้าแล้วครับ เฮียโก้ พี่กุ๊กไก่แกบอกว่าบางลี่คือทางผ่านด้วยซิ รู้สึกว่ารพ.พระสังฆราชอยู่แค่เอื้อม
แต่ไป สสจ.ไม่ถูก แต่ป๋าjdครับ อ.นาจไปคันเดียวกับกุ๊กไก่(พขร.)นะครับ
ผ่านมาบางลี่ก็แวะรับด้วยละกัน ถ้าไม่รับไม่ไปนะ ;D ;D ;D ;D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)