ผู้เขียน หัวข้อ: bug ในทันตกรรม  (อ่าน 3882 ครั้ง)

ออฟไลน์ ta_mrls20

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
bug ในทันตกรรม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 22:49:45 PM »
0
เพิ่มรายการหัตถการทันตกรรมบางรายการไม่ได้ครับ
   1. ตรวจสอบแล้วรายการที่เพิ่มไม่ได้ น่าจะเป็นเฉพาะ code ใน dttm จะเป็น 7 หลักครับ
   2. ตรวจสอบใน โครงสร้างของตาราง code เป็น varian(7) ครับ
   3. ถ้าเพิ่มรายการหัตถการ เข้าไปใหม่  ฟอร์มจะเลือกรายการเก่าขึ้นมา (เหมือนแก้ไขรายการครับ) ผมลองคีย์เลขลง "รหัสทันตกรรม" จะเพิ่มได้เพียง 4 หลักครับ

หมายเหตุ
    1. ปัจจุบันผมใช้ v2.49.10.30 ครับ
    2. เพิ่งได้รับแจ้งจากห้องทันตกรรมเมื่อวานนี้ น้องเขาบอกว่า เมื่อก่อนไม่มีปัญหาครับ ไม่ทราบว่าเริ่มมีปัญหาตั้งแต่ v. ไหน
    3. เพิ่ง d/l v2.49.11.21 มาลงเฉพาะเครื่องของผมครับ ลองใช้โดยที่ยังไม่ได้ update structrure ครับ (คนไข้เยอะอยู่) ก็ยังพบปัญหาอยู่ (ในฟอร์มเพิ่มหัตถการทันตกรรม)