ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญการ refer ของ IPT  (อ่าน 4231 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo28

• Sr. Member
  • Respect: 0
มีปัญการ refer ของ IPT
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 22:06:09 PM »
0
    ตอนนี้ที่ รพ.ใช้ v. 2.49.11.18  อยู่ครับมีปัญหาคือถ้าหากเราอยู่ที่หน้าจอลงผลการวินิจฉัยและหัตถการเมื่อเราลง D/C (F9) ก็จะไปหน้าจอ D/C แต่ถ้าหากสถานะของผู้ป่วยเป็นส่งต่อไม่สามารถจะใส่เลขสถานพยาบาลส่งต่อได้ครับต้องทำการค้นหาก่อนจึงจะใส่ได้(คีย์รหัสสถานพยาบาลเลยไม่ได้ครับ)  และถ้าหากสั่งให้ให้ปิดหน้าต่างหลังจากบันทึก ที่หน้าจอบันทึกผลการรักษาในคอลัมสถานะจะไม่เปลี่ยนแปลงครับ    ไม่ทราบว่าพี่ๆที่อื่นเจอปัญหานีไม่ครับ
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

ออฟไลน์ Neo28

• Sr. Member
  • Respect: 0
Re: มีปัญการ refer ของ IPT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 22:07:29 PM »
0
  รูป ;D ;D ;D
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital