ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหาที่พบในบางจุดครับ ปัญหาการรวม หรือเปลี่ยน HN  (อ่าน 3906 ครั้ง)

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว

1. ซึ่งจะพบปัญหาว่าเมื่อมีการรวมหรือเปลี่น  HN ประวัติของ HN ที่ถูกลบ(เปลี่ยน) จะไม่หายไปทั้งหมด
เช่นหมายเลยบัตรประชาชน ค่าใช้จ่าย จะยังคงอยู่ ซึ่งบางครั้งเมื่อเจ้าหน้าที่ นำ HN ที่ลบ(เปลี่ยน) มาใช้ จะยังมื สิทธิ เลขบัตรประชาชน และค่าบริการของคนไข้คนเก่าอยู่  รบกวนอาจารน์ช่วยตรวจสอบจุดนี้ด้วยครับผม (เจ้าหน้าที่บางคนมักง่าย (บอกไม่ค่อยได้) เห็นมีอยู่แล้วก็บันทึกเลย)

2. การลงข้อมูลที่ ระบบ กายภาพบำบัด  มีข้อความแจ้งเตือน
System Message
SQL Error: Duplicate entry '491119082446' for key 1
SQL Error: Duplicate entry 'XX' for key 1
หากมีการเลือกประเภทการให้บริการ (ส่งเสริม รักษา ฟื้นฟู)

3. คิดว่า งานส่งเสริมสุขภาพ มีอยู่หลายโมดูลเกินไป น่าจะรวมเป็นโมดูลเดียวและแยกออกมาต่างหาก (เสนอแนะ)
4. อยากให้แยกระบบงานเบิกได้จ่ายตรง ออกมาจากระบบคลินิคพิเศษ

5.เมนู Help บางเมนูไม่ได้รับการปรับปรุงเป็นปัจจุบันครับ 

ช่วงนี้ที่เลยกำลังเริ่มหนาวครับ  รักษาสุขภาพด้วยนะครับทุก ๆ ท่าน  :D

ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"