ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มคู่ยา Drug Interacton ในใบสั่งยาผู้ป่วยนอก  (อ่าน 3223 ครั้ง)

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
เพิ่มคู่ยา Drug Interacton ในใบสั่งยาผู้ป่วยนอก
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 14:22:02 PM »
0
เรียน อาจารย์ ครับ

อยากให้เพิ่มคู่ยา ที่เป็นส่วนของ  drug interaction  ต่อกัน ให้ปรากฎขึ้นในใบสั่งยาผู้ป่วยนอกครับ

เพราะว่าจะได้เป็นการเช็คยา ให้ละเอียดมากขึ้น  เนื่องจากเคยมีการพิมพ์ที่สติ๊กเกอร์แล้ว  แต่ว่าอยากให้มีการเพิ่มในใบสั่งยาด้วยครับ

ขอบคุณครับ
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: เพิ่มคู่ยา Drug Interacton ในใบสั่งยาผู้ป่วยนอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 14:47:28 PM »
0
เพิ่มข้อมูล DI จาก drug_interaction_incident ได้เลยครับ จะมีการเก็บข้อมูลไว้อยู่ว่า vn ไหนมีการเกิด DI เกิดขึ้น
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ grawat

• Jr. Member
  • **
Re: เพิ่มคู่ยา Drug Interacton ในใบสั่งยาผู้ป่วยนอก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 15:06:12 PM »
0
จะลองทำดูนะครับ  ขอบคุณครับ
จีรวัฒน์ สุขพานิช
เภสัชกร รพ.ศรีบุญเรือง อ.ศรีบุญเรือง จ.หนองบัวลำภู

ร่วมทีมกับ IM รพ.ศรีบุญเรือง

ออฟไลน์ Svl2Nuk3

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 15:15:26 PM »
0
อย่าลืมเช็คคู่ยาที่มีค่าว่าง     ด้วยนะครับ
แล้วก็ชื่อยาต้องเป็นชื่อสามัญ

I'm nuke (นุ๊ก)
My Blog  : http://www.codenuke.net
อดีต นวก.คอมฯ รพช.พรหมพิราม => 1 พ.ค. 52 - 30 ก.ย. 54
ปัจจุบัน : Software Engineer บริษัทแห่งหนึ่ง