ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาสำคัญของ Doctor Workbench กับตาราง pq_doctor  (อ่าน 3987 ครั้ง)

ออฟไลน์ poramat

• Hero Member
  • Respect: +36
ปัญหาสำคัญของ Doctor Workbench กับตาราง pq_doctor
« เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 07:24:10 AM »
0
ตามที่หลายๆท่านได้โพสไว้ก่อนหน้านี้ครับ  ;D ;D ;D
ตอนนี้ที่ รพ.เกษตรสมบูรณ์ ใช้ v.3.53.3.29 แพทย์ทุกคนติดใจใช้หน้าจอห้องตรวจ Doctor Workbench กันหมด ผลปรากฎว่าเวลาทำรายงานบางอย่างที่ต้องดึงข้อมูลผู้ป่วยที่แพทย์ตรวจจาก ตาราง pq_doctor รายงานมันไม่ออกครับ ตรวจสอบพบว่าถ้าใช้ Doctor Workbench จะไม่มีการเก็บข้อมูลในตาราง pq_doctor และเท่าที่ติดตามจาก Change Log ยังไม่มีการแก้ไขในส่วนนี้ครับ
ฝาก อ.mn แก้ไขให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ปล.ตอนนี้สามารถใช้ตารางไหนทำรายงานแทน pq_doctor ได้บ้างครับ
ปรเมษฐ  แควภูเขียว poramat.pik@gmail.com
รพ.เกษตรสมบูรณ์ จ.ชัยภูมิ (รพช. 60 เตียง)
www.kaset-hospital.org
Implement 10 มี.ค.53 by BMS
HOSxP 3.55.12.25f + DataCenter + LIS
CentOS 5.5 _64
MySQL 5.1.54 percona+ExtraDB
HOSxP PCU รพสต. 16 แห่ง
ชื่นชม อบอุ่น มั่นใจ ในชุมชน HOSxP ครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ปัญหาสำคัญของ Doctor Workbench กับตาราง pq_doctor
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 14:51:44 PM »
0
แก้ไขให้แล้วครับใน 3.53.6.3 ฝากทดสอบด้วยครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD