ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม 2 เรื่องครับ CC และ SQL หาผู้ป่วย วันเดือนปีเกิดที่ซ้ำกันครับ  (อ่าน 4144 ครั้ง)

ออฟไลน์ bkl

• Full Member
  • อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
  • Respect: 0
1. เรื่อง CC ที่อยู่ในหน้าจอ ซักประวัติ ครับ  ประมาณว่า  อยากให้ มีข้อมูลให้เราเลือกโดยแค่เพียงคำแรกขึ้นมา
    ก็จะ เจอเลย ครับ   อย่างเช่น  พิมพ์คำว่ามา   ก็จะเจอ  ว่า  มา............................................ หลายๆ มา
    จะเพิ่มยังไง คือ คนต่อไป เวลาเป็นอาการเดียวกัน  ก็ไม่จำเป็นต้อง คีย์ใหม่ทั้งหมดครับ  ( ถ้าอยู่ในตาราง  อยุ่ในตารางไหนครับ.... ) ขอบคุณครับ...

2.  สอบถามเรื่อง คำสั่ง  SQL  หาผู้มารับบริการ ที่มี วันเดือนปีเกิดที่เหมือนกัน ( หรือซ้ำกัน ) ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ.....( ถ้าพี่อี๋  เปิดมาดู รบกวนบอกหน่อยเด้อ.... กับเรื่อง ใบงบหน้าค่ารักษาผู้ป่วยใน Sum เบิกได้  กับ เบิกไม่ได้ )  รออยู่นะครับ...
BUENGKHONGLONG HOSPITAL
โรงพยาบาลบึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Server Slave   :  CentOS 5.5
Ver : 3.60.12.31
MySQL-server-percona-5.5.41-9
Ram 32G Master ; 8G Slave
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
อ้างถึง
1. เรื่อง CC ที่อยู่ในหน้าจอ ซักประวัติ ครับ  ประมาณว่า  อยากให้ มีข้อมูลให้เราเลือกโดยแค่เพียงคำแรกขึ้นมา
    ก็จะ เจอเลย ครับ   อย่างเช่น  พิมพ์คำว่ามา   ก็จะเจอ  ว่า  มา............................................ หลายๆ มา
    จะเพิ่มยังไง คือ คนต่อไป เวลาเป็นอาการเดียวกัน  ก็ไม่จำเป็นต้อง คีย์ใหม่ทั้งหมดครับ  ( ถ้าอยู่ในตาราง  อยุ่ในตารางไหนครับ.... ) ขอบคุณครับ...
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ bkl

• อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
อ้างถึง
    ก็จะ เจอเลย ครับ   อย่างเช่น  พิมพ์คำว่ามา   ก็จะเจอ  ว่า  มา............................................ หลายๆ มา

ขอบคุณครับ...
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ woravet

• Sr. Member
  • Respect: +12
1.อยู่ที่ตาราง pe_code
รพ.บึงสามัคคี จ.กำแพงเพชร
อ.สุชัยและคณะ ขึ้นระบบ 29 ตค.49(Linux+Fedara 5)
ปัจจุบัน
HOSxP version 3.53.4.27
Server:Windows XP SP2,MySQL 5
Client ประมาณ 15 เครื่อง

ออฟไลน์ bkl

ขอบคุณครับ

แต่ก็ยังเหลือ ข้อ 2  ครับ.... รบกวนด้วยครับ ??? ???