ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง อ.nobeta ขอคำแนะนำเรื่องวิธีเตรียมข้อมูลเพื่อส่งเบิกระบบจ่ายตรง  (อ่าน 6168 ครั้ง)

ออฟไลน์ klangprapan

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ถึง อ.nobeta เรื่องขอคำแนะนำวิธีเตรียมข้อมูลเพื่อส่งเบิกระบบจ่ายตรง คือ ติดขั้นตอนที่ 15
การใช้คำสั่ง foo เพื่อ run MD5 checksum แล้วไม่ผ่านมีข้อความว่า   foo is not recognized as internal or external command , operable programe or batch file.  ดังภาพ แก้อย่างไรครับ

ออฟไลน์ nongsung

• Jr. Member
  • **
    • โรงพยาบาลหนองสูง
มีใครใช้วิธีนี้บ้างหรือเปล่าครับ เจอปัญหาแบบนี้ไหม
Nongsung Hospital , Mukdahan
เริ่ม 1 กพ.2548 V 3.51.6.12
Server PIII 1GH RAM 1GB OS Windows2000
www.nongsung.com tel... 042635281

ออฟไลน์ thungfon

• Newbie
  • *
เคยเจอข้างต้นครับ  ผม copy ไฟล์ใน MD5 ไปไว้ในไดร์ C:\  ทำตามดูครับ
1. Copy ไฟล xmd5.dll และ xbuffer.dll ออกมาไปไวที่ C:\windows\system32
 จากนั้น ทําการลง Register ดวยคําสั่ง Regsvr32 C:\windows\system32\xmd5.dll และ Regsvr32 C:\windows\system32\xbuffer.dll   ที่ start   run
  ลองทดสอบว่าได้หรือไม่ไปที่     start   run  ------ cmd   -----  c:\foo bill.......txt  (ลบบรรทัดล่างสุดทิ้งก่อนนะครับ)   
ลองดูครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ittipol

• Hero Member
  • ขอตั้งใจและมั่นใจในสิ่งที่ทำ
  • Respect: +4
    • www.thungchanghospital.com
อาจารย์ครับในส่วนของ ส่งข้อมูลผู้ป่วยเคลมเงิน สกส ถ้าสามารถตรวจสอบว่าค่าบริการได้อีกครั้งโดยให้สามารถเข้าไปที่ ลงใบสั่งยาได้เลยจากหน้า ส่งข้อมูลผู้ป่วยเคลมเงิน สกส ได้เลยจะดีมากเลยครับ
Thungchang Hospital NAN
ward 30 bedno computer 50 client
Endien Firewall+Ip cop
mysql 5.0.51
P4 2.4G DDR 2 GB
HDD 80G 7200
HOsxP 3.52.10.5
HOSxP_PCU 3.52.10.5
ขึ้นระบบ 01-10-2548

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
เพิ่มตรวจสอบค่าบริการให้แล้วครับใน 3.50.2.19
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ The Kop

• Full Member
ต้องขออภัยด้วยครับที่ไม่ได้ตอบคำถาม ช่วงนี้ผมไม่ได้ทำงานอยู่ รพ.ครับ มีฝึกงานเลยขอพักงานไปก่อนแต่ก็แวะมาดูเป็นประจำ เพียงแต่ว่า tool ต่าง ๆ ไม่ได้เอามาด้วย วิธีที่ส่งข้อมูลเพื่อเบิกจากกรมบัญชีกลาง ไม่ทราบใช้ได้ผลหรือเปล่าครับ V 3 เปลี่ยนเมนูส่งข้อมูลไปเป็นอีกที่นึง หวังว่าคงไม่เปลี่ยนรายละเอียดนะครับอาจารย์ เพราะผมยังใช้เพื่อเบิกระบบจ่ายตรงตลอดครับ สะดวกดีครับ เป็นกำลังใจให้อ.และทีมงานครับ
ทำวันนี้ให้มากกว่าคำว่าดี เพราะไม่มีสิ่งใหนจะเป็นที่สุดได้

ออฟไลน์ ittipol

• ขอตั้งใจและมั่นใจในสิ่งที่ทำ
  • Respect: +4
    • www.thungchanghospital.com
ใน HOSxP_Upgrade_3.50.2.19a.exe การตรวจสอบค่าบริการใช้งานได้ดีครับ ขอบคุญอาจารย์
Thungchang Hospital NAN
ward 30 bedno computer 50 client
Endien Firewall+Ip cop
mysql 5.0.51
P4 2.4G DDR 2 GB
HDD 80G 7200
HOsxP 3.52.10.5
HOSxP_PCU 3.52.10.5
ขึ้นระบบ 01-10-2548