ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่อง x-ray ค่ะ  (อ่าน 1278 ครั้ง)

ออฟไลน์ tpl_tom

• Newbie
  • *
  • Respect: +2
รบกวนสอบถามเรื่อง x-ray ค่ะ
« เมื่อ: มกราคม 17, 2017, 17:42:37 PM »
0
ต้องเลือกให้คิดราคาตามรายการ หรือว่า ให้คิดตามขนาดฟิล์มค่ะ
นิดา  พงษ์สงวน
นวก.คอมพิวเตอร์
รพ.เทพารักษ์ จ.นครราชสีมา
HOSxP :3.59.9.30 (รพ.ด่านขุนทด เป็นพี่เลี้ยงขึ้นระบบให้)

ออฟไลน์ imbms

• Newbie
  • *
  • Respect: +2
Re: รบกวนสอบถามเรื่อง x-ray ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 11:24:31 AM »
0
ตอนนี้ ทางระบบของโปรแกรมสามารถคิดค่าใช้จ่ายได้ 2 แบบ
คือ คิดราคาตามรายการที่ตั้งไว้ และ คิดราคามตามฟิลม์ที่ใช้
ขึ้นอยู่กับโรงพยาบาลว่าต้องการคิดค่าใช้จ่ายแบบไหน ถ้าคิดตามรายการที่สั่ง
ให้ติ๊ก ที่ Check box คิดค่าบริการตามราคาที่ตั้งไว้ (ไม่คิดตามฟิลม์ที่ใช้)
ถ้าคิดตามฟิลม์ ก็ไม่ต้องติ๊กที่ Check box ครับ

โชกุนช์   อยู่แท้กูล
เจ้าหน้าที่ปฏิบัติการติดตั้งระบบและดูแลหลังการขาย