ผู้เขียน หัวข้อ: รายงาน 19 สาเหตุ กับความคลาดเคลื่อน ที่รอการแก้ไขครับ....  (อ่าน 4811 ครั้ง)

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เรียนทุกท่านครับ.ผมต้องเริ่มทำอย่างไร จึงจะตรวจสอบข้อมูลเรื่องรายงาน SYSTEMS 19 สาเหตุได้ครับ  เพราะว่า ข้อมูลจริง ในตาราง  DEATH + ER_REGIST  ไม่สํมพันธ์กับจำนวนผู้ป่วยเสียชีวิตใน 19 สาเหตุครับ   มียอดในรายงาน มากกว่าที่มีในตารางเสียชีวิต(DEATH)  และรายงานช่องรวม  น้อยกว่า แยกเพศ ชาย+หญิง ครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ SrWooD

• Respect: +1
ต้องมีการปรับผลรวมบางส่วนครับ
ช่องสาเหตุ 2.อุบัติเหตุอื่นๆ = 2.1+2.2+...+2.13
ผลรวมทั้งหมด = 1+2+3+4+5+6+7
ครับ ต้องดูให้ดีครับ

ส่วนดึงข้อมูลมาตรงไหมต้องไล่ดูเองครับ เช่น

function GetAccidentICDCountDistinctHNBySexAndDead(icd1,icd2,sex:string;bd1,bd2:TDateTime):integer;
begin
  result:=0;
  try
   result:=getsqldata('select count(distinct v.hn) as cc from vn_stat v,ovstdiag o where v.vstdate between "'+formatdatetime('yyyy-mm-dd',bd1)+'" '+
    ' and "'+formatdatetime('yyyy-mm-dd',bd2)+'" and v.vn=o.vn and o.icd10 between "'+icd1+'" and "'+icd2+'" and v.sex="'+sex+'" and (v.vn in ('+
      getsqlsubquerydata('select vn from er_regist where vstdate between "'+formatdatetime('yyyy-mm-dd',bd1)+'" and "'+
        formatdatetime('yyyy-mm-dd',bd2)+'" and er_dch_type=4')+') or v.vn in ('+
        getsqlsubquerydata('select vn from ovst where vstdate between "'+formatdatetime('yyyy-mm-dd',bd1)+'" and "'+
          formatdatetime('yyyy-mm-dd',bd2)+'" and ovstost="52"') +') )');
  except
    on e:exception do
    begin
      showmessage(e.message);
    end;
  end;
end;
ลองดูครับ
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

doramon

• บุคคลทั่วไป
เกิดจาก SQL ครับ ต้องตรวจสอบกับตารางดีๆๆ ครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ต้องขออภัยด้วยครับ  ที่เข้ามาดูกระทู้ช้า  เพราะไม่ได้เข้า รพ. 2  วันแล้วครับ  เพิ่งจะได้กลับมาหน้าเครื่องครับ
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ข้อมูลครับ   และเพิ่งสังเกตุว่าต้องศึกษาใน SCRIPT ด้วย
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x