ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกยากลับบ้านแล้วขึ้น function disabled ครับ  (อ่าน 3438 ครั้ง)

ออฟไลน์ monalisa

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลกันทรวิชัย
บันทึกยากลับบ้านแล้วขึ้น function disabled ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 15:08:37 PM »
0
แต่ก่อนใช้เวอร์ชั่น 30.50.12.4 สามารถบันทึกรายการยากลับบ้านในส่วนของ Medication Profile ได้ แต่เมื่อไม่กี่วันนี้ได้ลองอัปเวอร์ชั่นใหม่ เป็น 3.51.10.22 ปรากฎว่าในส่วนของการบันทึกยากลับบ้านของ Medication Profile ขึ้นข้อความว่า Function disabled ไม่สามารถบันทึกได้ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ หรือต้องไปบันทึกตรงส่วนใหนครับถึงจะแสดงรายการยากลับบ้านครับ

โรงพยาบาลกันทรวิชัย จ.มหาสารคาม, 30 เตียง
Version: 3.51.12.4
MySQL Version: 4
Server : IBM X Series
Client: Windows XP , 20 PCs.
Mail: siteslave@msn.com,mr.satit@windowslive.com

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: บันทึกยากลับบ้านแล้วขึ้น function disabled ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 15:11:52 PM »
0
กำหนดใน system setting ให้เปิดใช้งานระบบ drug profile แบบใหม่ครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• Newbie
  • *
Re: บันทึกยากลับบ้านแล้วขึ้น function disabled ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 15:19:05 PM »
0
ขอบคุณครับอาจารย์ อาจารย์ตอบเร็วมากเลย แต่ผมยังไม่รู้ว่าเมนูตรงใหนครับ ในส่วนของ IPD ผมก็เลือก ใช้ระบบ IPD Drug Profile แล้วนะครับแต่ยังใช้ไม่ได้ รบกวนอาจารย์อีกครั้ง นะครับ

ผมส่งรูปมาให้ดูแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 15:33:08 PM โดย monalisa »
โรงพยาบาลกันทรวิชัย จ.มหาสารคาม, 30 เตียง
Mail: siteslave@msn.com,mr.satit@windowslive.com

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 15:37:55 PM »
0
จากรูปที่ส่งมาให้ มันใช้ได้แล้วครับ แต่ถ้าจะบันทึกยากลับบ้านต้องไปบันทึกที่ tab สั่งยาครับ โดยกดปุ่ม home ก่อน
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 15:43:27 PM »
0
ขอบคุณครับอาจารย์รู้แล้วครับ สงสัยคงเป็นเพราะผมใช้ของเก่าอยู่นานไม่ได้อัปเดทซักที เพราะที่โรงพยาบาลผมทำโปรแกรมสำหรับดึงรายงานจาก Hosxp หลายตัว เลยยังไม่กล้าอัป

ขอบคุณครับอาจารย์