ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาลงทะเบียนยืมคืน ระบบ x-ray ไม่ update  (อ่าน 2030 ครั้ง)

ออฟไลน์ brrp2013

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เวลาลงทะเบียนยืมคืน ระบบ x-ray ไม่ update
« เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 10:37:25 AM »
0
ตั้งแต่ version  หลัง ปี 3.54 เวลาของหน้าจอยืมคืน ระบบ xray ไม่เปลียน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2016, 10:47:37 AM โดย brrp2013 »

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
Re: เวลาลงทะเบียนยืมคืน ระบบ x-ray ไม่ update
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2016, 12:48:26 PM »
0
เท่าที่ทดลองเปิดดู เวลาก็ตรงดีนะครับ
ไม่รู้ว่าเป็นทุกเครื่อง หรือบางเครื่องครับ
ปกติเวลาเรา login เข้า HOSxP เสร็จแล้ว เวลาของคอมพิวเตอร์ จะเปลี่ยนให้อัตโนมัติ โดยอิงเวลาของ Master HOSxP Server 
ลองตรวจสอบเวลาใน Server ว่าตั้งเวลาได้ถูกต้องหรือเปล่าครับ

และถ้าเป็นบางเครื่องลองตรวจสอบการตั้งเวลาของ Client หรือ ตรวจสอบถ่านนาฬิกา ( Bios ) ของเครื่อง Client ที่่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ brrp2013

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: เวลาลงทะเบียนยืมคืน ระบบ x-ray ไม่ update
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2016, 08:18:43 AM »
0
ลองทิ้งเวลาไว้สัก 2 -3 นาที ดูหรือยังครับ เวลาตอน login ตรงครับ แต่ทั้งไว้ให้นาทีเปลี่ยน hosxp ไม่เปลี่ยนตาม

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 22, 2016, 08:44:48 AM »
0
ลองทิ้งเวลาไว้สัก 2 -3 นาที ดูหรือยังครับ เวลาตอน login ตรงครับ แต่ทั้งไว้ให้นาทีเปลี่ยน hosxp ไม่เปลี่ยนตาม

---------------------------------------------------------------------
ครับ ตรงหน้านี้เข้าใจว่า อ.manoi น่าจะออกแบบ ให้คลิกเปลี่ยนเวลาเอง ครับ