ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่ครับ ......  (อ่าน 2614 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
สวัสดีปีใหม่ครับ ......
« เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 11:25:54 AM »
0
ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีปีใหม่พ่อแม่พี่น้องย้อนหลังไปหนึ่งสัปดาห์ ตัวผมหายก็หายหน้าไปหลายเดือนไม่ได้แวะมาทักทายกันเสียนานด้วยเหตุติดภาระกิจอันยิ่งใหญ่นับตั้งแต่ปลายเดือนกันยา ..ทำอวช.ฉบับรถด่วนขบวนสุดท้าย ยาวมาถึงบ้านใหม่ ... แต่ก็ยังไม่เสร็จเลย โทรศัพท์ก็ยังไม่เข้า .. ช้ำใจ True ไม่ยอมมาติดตั้งโทรศัพท์ให้สักที ....  ตอนนี้พอจะได้ว่างแล้วเลยได้กลับมาทักทายพ่อแม่พี่น้องทุกคน .... หวังว่าทุกคนยังสบายดีนะครับ
เห็นอ.อ๊อดโพสเรื่อง Windows 7 ... เร็วจริง ๆ ครับ พึ่งตัว Beta1 อยู่เลย แต่ใจเย็น ๆ ครับ น่าจะปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าคงได้เห็นตัวจริงแน่นอน ตามกำหนดการเขาบอกว่าต้นปี 2010 นะครับ ถ้าไม่โดนโรคเลื่อนเหมือน Vista อีก ซึ่งนอกจาก Windows 7 แล้วก็จะมี .NET 4 (รหัส Sario) ซึ่งมาพร้อมกับ VS2010
ตอนนี้ผมได้หนังสือ SilverLight2 with C#2008 มาใครสนใจก็โพสแล้วกันครับ เดี่ยวจะโพสที่อยุ่ให้
ใครมี Adobe Master Suite CS4 บ้าง ยกมือหน่อยครับ .... ขอกันโจ๋งครึ๊มแบบนี้จะโดนว่าไหมเนี้ยะ
ไปละ เดี่ยวมีอะไรจะมาโพสใหม่ ... ขอมีสุขภาพดีทุกคน สวัสดีปีใหม่ครับ

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: สวัสดีปีใหม่ครับ ......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 11:41:28 AM »
0
 ;D ;D ;D ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับ
http://www.warezgarden.com/index.php?s=Adobe+Master+Suite+CS4
 ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.66.12.28
Slave1   : HOSxP 3.66.12.28
Upgrade 23/12/2566
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 14:39:42 PM »
0
ตัวนี้ใช่เลยครับ ....  :) ถ้ามีบอกด้วยนะครับ เดี่ยวผมเอา vista sp1 กับตัว activate ที่ไม่ใช่ bios emu มาแลกให้ ... ตัวนี้ทดสอบแล้วเวิร์คมาก และไร้ซึ่ง malware ด้วย (เอา KIS, NIS, Avira ทดสอบครับ)
ว่าแล้วแจกของต่อ : Pro SilverLight 2 in C#2008, Pro LINQ Object Relational Mapping in C#2008 ผมได้สองเล่มนี้มาไม่ค่อยถูกใจเลย เพราะมันเป็น C# ซึ่งผมไม่ค่อยถนัดเท่าไร กำลังหาเวอร์ชั่น VB.NET  :( ใครอยากอ่านก็ download เองนะครับ ไปละ

http://rapidshare.com/files/180957893/ebook.rar.html

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2009, 15:11:26 PM »
0
 :) :) ขอบคุณครับ
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE