ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ครับ สติ๊กเกอร์ยา สั่งไปสองแต่ออกหนึ่ง  (อ่าน 3689 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
อาจารย์ครับ ผมอาทิตย์ รพ.นิคมน้ำอูน ใช้ hosxp ver.2.49.10.30 ได้รับแจ้งข้อผิดพลาดจากห้องเภสัชฯ ว่าแต่ก่อนแพทย์สั่งยาแบบขวด 2 ขวด สติ๊กเกอร์ยาก็จะออกมาสองแผ่น แต่ตอนนี้สั่งไปสองขวด แต่ออกมาแผ่นเดียวครับ สอบถามได้ความว่าเป็นมาประมาณ 4 เวอร์ชั่นแล้วนับถอยหลังจาก version นี้ อยากให้อาจารย์ช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ ว่าเกิดจากอะไร ขอบพระคุณมากครับ
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: อาจารย์ครับ สติ๊กเกอร์ยา สั่งไปสองแต่ออกหนึ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2006, 23:00:59 PM »
0
ต้องไปกำหนดที่รายการยาครับ ตรง พิมพ์ sticker ตามจำนวนที่สั่ง เนื่องจากมีหลาย รพ. ไม่ต้องการ sticker ตามจำนวนขวด จึงทำเป็นตัวเลือกเอาไว้ให้กำหนดเองครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD