ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านอาจารย์ด้วยครับ เรื่องรายงานผู้ป่วยใน  (อ่าน 2086 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
สวัสดีครับท่านอาจารย์ ผมขออนุญาตเรียนถามด้วยครับ ตรงเมนู รายงาน>รายงานหลัก>รายงานเวชระเบียน>IPD>รายงาน20อันดับโรคที่พบบ่อย
ไม่ทราบว่ารายงานตัวนี้ ดึงเอาตัว diag โรคแรก หรือ diag สุดท้ายตอน dischage ครับ รู้สึกว่ามันจะไม่ตรงกับรายงาน manual ของ ward เลยครับ ถ้าเป็นไปได้ อยากจะให้ดึง diag สุดท้ายก่อน diag ด้วยครัีบผม
ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ
อาทิตย์ รพ.นิคมน้ำอูน
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

doramon

• บุคคลทั่วไป
น่าจะส่งข้อมูล ว่าไม่ตรงแบบไหน ครับ

แบบมือจด หรือเปล่า

ถ้าจดผิดแล้วจะตรงหรือเปล่า

;D