ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงอาจารย์อ๊อดครับ(saiyok,doraemon)  (อ่าน 3311 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ถึงอาจารย์อ๊อดครับ(saiyok,doraemon)
« เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 20:18:52 PM »
0
สวัสดีครับ อาจารย์อ๊อด
     ผมอาทิตย์ รพ.นิคมน้ำอูน สกลนคร ครับ คือ ผมอยากจะได้รายงานสักตัวครับ คือผมอยากได้รายชื่อผู้ป่วยโรคเรื้อรังที่ได้นัดไว้แบบแยก หมู่บ้าน แยกตำบล อำเภอ ครับ รายละเอียดที่ต้องการให้ปรากฎในรายงานจะมี
1.ลำดับที่
2.HN
3.ชื่อผู้มารับบริการ
4.ประเภทคลีนิค(เบาหวาน,ความดันฯลฯ)
5.แพทย์ผู้นัด
6.หมู่บ้าน
7.ตำบล
8.อำเภอ
9.วันที่มา(ก่อนนัด)
10.วันที่นัด
11.เวลาที่นัด
ถ้ารบกวนอาจารย์อ๊อด ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ครับ
แต่อย่างไรขอขอบคุณท่านอาจารย์ไว้ตรงนี้เลยครับ  Smiley
ขอแสดงความนับถือ
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ถึงอาจารย์อ๊อดครับ(saiyok,doraemon)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 20:24:53 PM »
0
แวะมาช่วย อ.อ๊อด
โค๊ด: SQL
  1. SELECT  o.hn,o.vstdate,o.nextdate,o.nexttime,d.name AS doctor_name,p.pname,p.fname,p.lname ,c.name AS clinic_name,
  2. p.moopart,p.tmbpart,p.amppart
  3. FROM oapp o
  4. LEFT OUTER JOIN patient p ON p.hn = o.hn
  5. LEFT OUTER JOIN clinic c ON c.clinic = o.clinic
  6. LEFT OUTER JOIN doctor d ON d.code = o.doctor
  7. WHERE o.nextdate BETWEEN '2006-09-01' AND '2006-09-30'  AND o.clinic IN (SELECT clinic FROM clinic WHERE chronic = "Y")
  8.  
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
Re: ถึงอาจารย์อ๊อดครับ(saiyok,doraemon)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 21:16:51 PM »
0
โอ้โห เป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับอาจารย์ชัยพร ตอนแรกไม่กล้าให้อ.ชัยพรช่วย คิดว่าคงงานเยอะ เลยชงเรื่องให้ อ.อ๊อดแทน ขอบพระคุณมากๆเลยครับอาจารย์ครับ  :D
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 00:14:59 AM »
0
มาช้าไปแล้วเรา ;D ;D