ผู้เขียน หัวข้อ: convert จาก stat แล้วมีปัญหาครับ  (อ่าน 4641 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
convert จาก stat แล้วมีปัญหาครับ
« เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 22:02:53 PM »
0
อาจารย์ครับ ผมอาทิตย์ีครับ รบกวนสอบถามครับ คือพอดีผมมีโอกาส import ข้อมูลจาก stat
พอตอนที่ใช้งานมีหลา่ย case เหลือเกินที่มันเตือนว่า pt ยังไม่ได้ discharge มีเยอะมากๆครับ อยากได้คำสั่งที่ใช้ลบข้อมูลเหล่านี้ให้หมดไป เพราะตอนนี้นั่งลบทีละอันจนเหนื่อยมือแล้วครับอาจารย์
ขอบพระคุณมากครับ
อาทิตย์ รพ.นิคมน้ำอูน
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
Re: convert จาก stat แล้วมีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 23:39:43 PM »
0
1. ใช้คำสั่ง
delete  from ipt
where dchdate is null
2. แต่ถ้าจะใส่วันที่หลอก
update ipt set dchdate="2006-09-01"
where dchdate is null
ก็ได้ครับ
Yindee And Tan

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: convert จาก stat แล้วมีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 23:53:42 PM »
0
โค๊ด: SQL
  1. DELETE FROM ipt WHERE dchdate IS NULL AND regdate < CURRENT_DATE
  2.  
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD