ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านผู้รู้ด้วยครับ ทำไมราคาไม update  (อ่าน 3766 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ท่านครับ ผมไป เปลี่ยนราคาค่าหัตถการของทันตกรรมในตาราง dttm แล้ว update เรียบร้อยแล้ว แต่พอเข้ามาลองใช้งานดู จะออกมาเป็นราคาเดียวกันหมดเลยคือ 10 บาท ค่าบริการ 10 บาท ตามภาพที่แจ้งมาแล้วครับ ใครทราบว่าต้องไปแก้ไขยังไงกรุณาด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
ผมใช้ ver. 3.50.7.17 server windows 2003 enterprise แรม 512

ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: เรียนถามท่านผู้รู้ด้วยครับ ทำไมราคาไม update
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 18:36:55 PM »
0
ค่าบริการทางการแพทย์ครับ

ออฟไลน์ suchai

• Full Member
Re: เรียนถามท่านผู้รู้ด้วยครับ ทำไมราคาไม update
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 21:01:28 PM »
0
ต้อง map iicode รายการของ dttm กับ nondrugitems ด้วย ครับ  ในหน้าจอ แก้ไขรายการหัตการทันตกรรม
ภก.สุชัย  อุดมคำ Email:suchaiu@gmail.com
Photharam Hospital  Administrator
อดีต : ผู้จัดการระบบ รพ.สุวรรณภูมิ ร้อยเอ็ด ปี 2540 ( โปรแกรม รพ.มะการักษ์ Server 80486 Netware Dos version ) อบรม Dispense มช.
        : ผู้ใช้งาน โปรแกรม  MEDICAL2020 Version Dos ได้รับการ สอน ถ่ายทอดความรู้  จาก ผอ.ชลทิศ รพ.วัดเพลง ราชบุรี ปี 2541-2542
        :ผู้ใช้งาน Dispense รพ.โพธาราม ปี 2534-2545
        :ผูร่วมสนับสนุนการพัฒนา ออกแบบ และ ทดสอบ ระบบ HOSxP Version 2  ที่ รพ. โพธาราม  ( รพ.340 เตียง )   ปี  2546  เป็นต้นมา โดย เลือก เสนอจุดเด่น จากโปรแกรม ต่าง ๆ ที่เคยใช้และดูงาน  มารวมใน HOSxP

เริ่มใช้ HOSxP    20 ม.ค. 2546

ยินดีต้อนรับทุก รพ. มาร่วม แบ่งปัน ความรู้และประสบการณ์ กับ โปรแกรม HOSxP

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 09:32:01 AM »
0
ขอบคุณมากๆครับทุกๆท่าน ได้ประโยชน์หลายสถานเลยครับ  :D
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 13:24:57 PM »
0
อีกนิดครับ ว่าแต่ว่า icode นี่มันจะต้องเอามาจากไหนครับ เพราะในตาราง dttm ไม่มีค่าใน field icode เลยสักตัวครับ

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 15:06:12 PM »
0
ไปที่   ระบบงานอื่น ๆ  ระบบงานทันตกรรม  รายการหัตถการทันตกรรม  ดับเบิ้ล คลิ้กเข้าไป แล้วทำการใส่ค่าใช้จ่ายให้รายการครับ ดังรูป ใส่ที่รหัสค่นะครับาใช้จ่าย
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand