ผู้เขียน หัวข้อ: อาจารย์ หรือท่านผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ เรื่อง innodb  (อ่าน 3357 ครั้ง)

ออฟไลน์ comred

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
อาจารย์ และท่านผู้รู้คับ หลังจากที่ผมได้ทำการแก้ไข my.ini แล้ว โดยการเพิ่ม innodb_file_per_table
ปรากฏว่า ระบบมันก็ยังเตือนว่าผมยังไม่ได้เพิ่มเข้าไป กรุณาทำการแก้ไข ผมมีตัวอย่าง my.ini ของผมครับ ดูแล้วกรุณาชี้แนะด้วยนะครับ
ผมใช้ xeon 2.6 ram 512 hosxp ver.3.50.3.7 mysql 4.1
ขอบคุณคับ
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

ออฟไลน์ SBR10993

• Full Member
  • อะจ๊ากกก..ย่ะ ย่ะ..
  • Respect: +1
Re: อาจารย์ หรือท่านผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ เรื่อง innodb
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 21:19:42 PM »
0
รีสตาร์ทเซอร์วิสยังครับ
Mr.kanchit Pinitmontree
NongBualamphu Prov.Pub.Health
implimented on 14-07-2006 individual

• **
Re: อาจารย์ หรือท่านผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ เรื่อง innodb
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 21:32:06 PM »
0
[mysqld]
innodb_file_per_table
basedir=C:\Program Files\HOSxP\MySQL
datadir=C:\Program Files\HOSxP\MySQL\data
innodb_data_file_path= ibdata1:100M:autoextend
innodb_flush_log_at_trx_commit=1
set-variable=myisam_sort_buffer_size=32M
[mysqldump]
max_allowed_packet=16M
[WinMySQLadmin]
user=xx
password=xx
Server=C:\Program Files\HOSxP\MySQL\bin\mysqld-opt.exe
[myisamchk]
key_buffer_size=64M
sort_buffer_size=64M
restart แล้วนะครับ แต่ยังเตือน
ความรู้ที่ไม่ได้อยู่ในกระดาษแผ่นเดียว

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2007, 23:07:41 PM »
0
ช่วยส่ง  my.cnf  มาทั้งไฟล์ได้หรือเปล่าครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2007, 01:17:55 AM »
0
 ;D ต้องขออภัยด้วยครับ มันเกิดจากความสะเพร่าของผมเอง เนื่องจากเครื่องผมเคยมี windows 2 ตัว ตัวที่ผมแก้ไข ดันไปอยู่ใน path windows อีกอัน ดังนั้นมันเลยไม่เกิดผล ตอนนี้ผมไปแก้ตรงตัวแล้วครับ ได้แล้ว ขอบพระคุณมากๆครับทุกๆท่าน