ผู้เขียน หัวข้อ: กรณีคนไข้มารับบริการหลังปิดห้องการเงินทำอย่างไรกันบ้างคับ  (อ่าน 4046 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
จนท.ฉุกเฉินที่ รพ. เขาออกใบเสร็จด้วยมือคับ  แต่ว่าอยากทราบว่าในระบบจะทำอย่างไรได้บ้างคับ ที่จะให้การเงินเขารู้ว่าคนไข้คนนี้ออกใบเสร็จมือไปแล้วนะ อยากทำให้ในระบบมันเรียบร้อยด้วยคับ :)
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ที่รพ.ผมให้การเงินมา key ข้อมูลออกใบเสร็จแล้วเลือก no-print ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ yokyai

• Respect: +9
แล้วเลขที่ใบเสร็จล่ะคับ  ใช้ของใบเสร็จมือหรือคับ  แล้วเราต้องทำค้างชำระ หรืออะไรหรือเปล่า

Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ที่รพ. ใช้กำหนดการเิบิกใบเสร็จเขียวไว้ด้วยครับ...ใช้เล่มที่และเลขที่ของใบเสร็จสีเขียวน่ะครับ..ตามจริง
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
แล้วเลขที่ใบเสร็จล่ะคับ  ใช้ของใบเสร็จมือหรือคับ  แล้วเราต้องทำค้างชำระ หรืออะไรหรือเปล่า

เลขที่ใบเสร็จก็ใช้ของใบเสร็จเล่มสีเขียว แล้วลงบันทึกข้อมูลตามค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นครับในใบเสร็จที่ออกไป จะทำค้างชำระก็ต่อเมื่อเค้าชำระเงินไม่ครบตามค่าใช้จ่ายจริงครับ ถ้าจ่ายครบก็ไม่ต้องทำอะไร แค่ตรวจสอบข้อมูลแล้วก็บันทึกอย่างเดียว แต่ที่สำคัญ คือ เลือก no-print ครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
เลือก no-print ครับ

สำคัญตรงนี้่จริง ๆ ครับ...
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ songhos

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
กรณีที่1 นอกเวลา ER ออกใบเสร็จเขียว แล้วให้เจ้าหน้าที่การเงินkey เข้าระบบ ไม่ทราบว่าเจ้าหน้าที่การเงินเลือกชื่อคนที่ออกใบเสร็จเขียวตรงไหนค่ะ เพราะคนออกใบเสร็จเขียวเป็นเจ้าหน้าที่ER แต่คนที่keyออกใบเสร็จเป็นเจ้าหน้าที่การเงิน รพ.อื่นทำอย่างไรค่ะ

กรณ๊ที่2 ถ้าให้ห้องERออกใบเสร็จเอง ก็เช่นกัน ไม่ทราบว่าเลือกชื่อคนที่ออกใบเสร็จตรงไหนคะ

กรณีที่3 ถ้าให้เจ้าหน้าที่การเงินออกใบเสร็จ(ERออกใบเสร็จเขียว) ตรงทะเบียนผู้ป่วยยังไม่ชำระเงิน จะมีรายชื่อเจ้าหน้าที่การเงินให้เลือกว่าใครเป็นคนออกใบเสร็จ แต่ตอนนี้ที่รพ.สองติดตรงสิทธิบัตรทอง30 บาท พอยืนยันการออกใบเสร้จ รายการค่าใช้จ่ายไม่ขึ้น ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไร ก่อนหน้าไม่เป็น