ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องให้ใส่ ICD10 Code Map ในห้องตรวจไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 5674 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
แพทย์แจ้งมาว่าในหน้าจอตรวจรักษา -> วินิจฉัย [F4] ไม่มีช่องให้ใส่ ICD 10 Code Map ครับ เลยทำงานไม่ได้ จะให้กด Spacebar หาเอาก็ดูจะไม่ถนัดนัก เลยขอสอบถามครับว่ามันไปเปิดหรือไปเปิดการมีช่อง ICD 10 Code Map ในหน้าต่างไหนช่องไหนครับ ขอบคุณครับ
ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: ช่องให้ใส่ ICD10 Code Map ในห้องตรวจไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 11:05:47 AM »
0
ในหน้าจอการทำงานแพทย์ตรงแทบพิมพ์มีที่ให้ขีดถูกแสดง ICDCODEMAPครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ เด็กดำรำพัน ?

• **
  • รักจะช่วยสังคมแม้ต้องอยู่ข้างหลังสุดก็ตาม
    • http://www.pongnamron.thaiddns.com:801
Re: ช่องให้ใส่ ICD10 Code Map ในห้องตรวจไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 10:49:35 AM »
0
ในหน้าจอการทำงานแพทย์ตรงแทบพิมพ์มีที่ให้ขีดถูกแสดง ICDCODEMAPครับ

ว้าว :o วันนี้ได้เห็นมหาเทพเข้ามาตอบด้วย เป็นบุญตายิ่ง อาจารย์ท่านนี้ไม่เห็นเสียนาน  ;D
"สงสัย ? เพราะไม่รู้"    "ดูโง่  ก็ไม่อาย"
ลูกจ้างชั้นต่ำ ไม่ยอมก้มหัวให้คนเลว
รพ.โป่งน้ำร้อน ขึ้นระบบ 3 สิงหาคม 2553  ver 3.58.4.20 Percona 5.5.3 CentOS 6.4
server IBM Intel exon ran 8G hdd 500G

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• **
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 11:29:48 AM »
0
เจอแล้วครับ ขอบคุณครับ
ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ